PDA

View Full Version : đề nghị đổi tên 1 số box cho phù hợp

freewarez
16-03-2005, 11:27
box "tin học căn bản" hiện nay đã có rất nhiều thủ thuật, kiến thức vượt xa 2 chữ căn bản nên theo mình đổi thành " Kiến thức - Thủ Thuật tin học và Internet" thì hợp lý hơn.

Box "hot links" nghe hơi khó hiểu, theo mình nên đổi thành "Giới thiệu Web hay"

Box chit chat để trong góc thư giãn là không hợp lý lắm, theo mình nên xóa đi và lập hẳn 1 box ngang hàng với góc thư giãn là "chuyện trò - tán gẫu"

emdotlam
16-03-2005, 13:20
he he he he.........căn bản biết thế nào mới là đúng. Ý thứ 2 được đấy. Ý 1 và 3 không okie lắm. Theo tôi chỉ nên đổi HOT LINK thui. Còn lại thì cứ NGUYỄN Y VÂN nhé :D

freewarez
16-03-2005, 13:47
he he he he.........căn bản biết thế nào mới là đúng. Ý thứ 2 được đấy. Ý 1 và 3 không okie lắm. Theo tôi chỉ nên đổi HOT LINK thui. Còn lại thì cứ NGUYỄN Y VÂN nhé :D

tôi vẫn bảo vệ ý kiến của mình, là người tham gia tích cực ở các box đó từ rất lâu nên tôi có kinh nghiệm, hơn nữa để THCB nghe k0 thích và k0 hợp = Kiến thức- Thủ thuật tin học & Internet

emdotlam
17-03-2005, 08:45
Này ông FW ! Mún đánh nhau hả ? Tui bảo không là không ? Ông đừng có mà chọt tui nha ! Coi chừng tui...........thì ông có mà..........:D

freewarez
17-03-2005, 12:55
Này ông FW ! Mún đánh nhau hả ? Tui bảo không là không ? Ông đừng có mà chọt tui nha ! Coi chừng tui...........thì ông có mà..........:D

bác cứ bình tĩnh, chúng ta góp ý để làm cho forum tốt hơn thôi mà,... hồi trước forum phát triển theo kiểu tự phát , nhưng bây giờ là thời phát triển nên phải nâng tầm lên cao hơn 1 chút.

Nicholaspopup
17-03-2005, 13:42
đừng có chém nhau trên đay . có gì Pm hẹn địa điểm đi . Theo tôi thì ko cần thay đổi cái gì cả , mấy chục năm rồi nó vẫn như vậy mà có ai thắc mắc đâu nào .... còn về box THCB , fw thấy có các bài viết hơi không căn bản thì move nó wa đâu đó cho thích hợp , còn ko thì kiu người viết căn bản hóa nó đi . ok

freewarez
19-03-2005, 18:19
fwz vẫn bảo lưu ý kiến.....
đổi tên là thế nhưng bản chất của nó chỉ thay đổi tý chút, vẫn có thể gửi dạng CB, mà gửi cái hơn CB thì vẫn hợp lý.

misty
02-04-2005, 23:23
1/ bây giờ người ngừơi làm web, nhà nhà làm forum. Mà forum nào hầu như cũng có phần tin học, với cái tựa thông thường là "Kiến thức và thủ thuật tin học". Nếu DĐTH mà đổi "THCB" thành như vậy thì nghe thường quá... Hơn nữa dù sao "Bà mẹ Trẻ" vẫn hơn là "Cô gái Già" :P . Danh hiệu chỉ nhất thời còn thực lực là mãi mãi ...

2/ không cần thiết đổi . Thực chất "Hot links" mang ý nghĩa rộng hơn, nó không đơn thuần là giới thiệu website cá nhân mà có thể là "giới thiệu 1 sự việc gì đáng lưu ý", VD: giới thiệu 1 tin gì đó gây chấn động giới IT (trên 1 báo điện tử), giới thiệu vụ tiêu cực cuộc thi nào đó (hồi TTVN2004 cũng từ 1 cái link mà anh em DDTH đổ xô qua forum TTVN đấy), giới thiệu 1 loạt ảnh vui cười , bài Flash (.swf) hay ...etc (Nhưng thực tế cho thấy các mem DĐTH thường chỉ giới thiệu Site cá nhân ở box "HL" và đem các hot links loại kia qua từng box có chủ đề rõ hơn)

3/ hề hề theo mình thì Chit Chat nằm trong TG là hợp rồi, nhưng vì sự nghiệp câu bài SPamming nên quyết định Vote 1 phiếu cho Box Mới ;)