PDA

View Full Version : Xin hỏi gấp!!!! Kô biết rõ chipset

w_clock
14-03-2005, 10:24
Xin hỏi mọi người tôi có 1 máy tính xách tay (được cho) nhưng kô biết rỏ phần cứng, xin mọi người chỉ giáo xem có chương trình nào nhận dạng được phần cưng tốt kô nhé ( tôi đã cài Windows XP SP2 nhưng vẫn kô nhận được card màn hình với card sound). Còn chipset nó nhận là của SIS 70.. gì đó tôi kô nhớ rõ...
Ai biết được thì chỉ cho tôi nhé... Các bạn có thể gửi vào mail cho tôi thì hay quá yoshiamy@gmail.com, đừng ai nói tôi ra mua đĩa CD này đĩa CD khác nhé vì tôi hiện đang kô ở Việt Nam. Tốt nhất là phần mềm chạy trên Windows XP SP2 vì tôi kô muốn cài lại máy nữa đâu à...
Cám ơn nhiều vì đã đọc tin!
Cám ơn hơn nữa nếu bạn giúp tôi.

Chú ý tôi sẽ hậu tạ đó... ( các bạn sẽ bất ngò vì món quà của tôi)

meteor_rain21
15-03-2005, 12:46
sao bác không dùng AIDA để kiểm tra thử xem , cái này chạy hay lắm nó còn cho biết điểm bench mark của máy bạn nữa ,bạn thử qua echip.com.vn để down , nếu không tìm được có thể mail cho tôi xuanson21@gmail.com , tôi sẽ gửi cho bạn , nhưng không phải vì món quà bạn hậu tạ đầu vì tôi không hy vọng sẽ nhận được nó

dienbaquan
15-03-2005, 14:42
PC Wizard 2004, miễn phí trên www.cpuid.com

LaoTrangtu
15-03-2005, 15:57
Theo kinh nghiệm của riêng tôi thì máy nào cũng có những nhãn hiệu, seri, dù là dòng xách tay cũ hoặc không nguồn gốc.
Bạn có thể dựa theo những tham số seri, đặc biệt là những nhãn trên vỏ máy để search trên Internet rồi tìm ra đúng hãng sản xuất, dòng máy. Từ đó tìm driver cho các thiết bị là chuẩn nhất. Vì hầu hết các máy xách tay đều có những cầu hình tương đối chuẩn, cố định do nhà sản xuất đưa ra.

Hans Voralberg
15-03-2005, 16:39
Everest -www.lavalys.com. .

quang_thacgian
18-03-2005, 18:50
Chào bạn. Có một cách cũng có kết quả tốt nếu máy bạn nối mạng được, hãy chạy "Windows update", chương trình sẽ test và đưa ra list các hardware cần update driver, bạn xem thấy có đủ driver card màn hình và âmthanh thì Install về máy bạn, sau đó bạn dùng 1 chương trình backup lại driver để khi cần sử dụng. Chúc bạn may mắn.

frostyheart
23-03-2005, 02:58
Everest home là phù hợp nhất rồi, hiện nay đã có bản 2.0 beta, mình đã gửi vào hòm thư cho bạn