PDA

View Full Version : cả diễn đàn ơi cứu tui với ,xếp tui sắp vế rối,không cài được cad 3D for game

viettech
13-03-2005, 11:54
.Đêm wa ,tui co' làm như vầy :co' một máy xài cad onboar ,một máy xài cad rời .
tui lấy cái cad 3D rời wa gắn cho thang onboar ::khởi động lại chuyển cáp màn hình wa cad 3D thì ko lên hình .thử tìm trong cmos disabal thang onboar nhung ko thay .

bi' wa' lấyy thằng cad 3d trả về cho máy củ ,thì cung ko lên luôn phải (thảng củ cung có cai' onboar ) rùi mệt wa' ,thật là dau dau di ngủ luôn ,anh em co' từng kinh nhghiệm xuơng máu chi cho tui với

soibacdemtrang
13-03-2005, 13:13
bạn thử xem lại xem bạn gắn card có bị lỏng không và các dây cắm có chắc hay không .trường hợp tệ hại nhất là card bị hỏng . các thiết bị vi tính rất tinh vi .trong quá trìng tháo card VGA có thể do bạn bất cẩn chưa tháo điện trong người ra mà đã tháo card ra bạn chắc cũng biết trong người chúng ta có tích điện .đôi lúc chỉ cần một lượng điện nhỏ đủ làm hư thiết bị rồi .nhưng trường hợp này ít khi xảy ra nhưng cũng không thể nói là không xảy ra .
tốt nhất nên mang máy đến bảo hành nếu máy còn bảo hành .còn hết bảo hành thì có thể nhờ chuyên viên đến kiểm tra mới biết đích xác được

viettech
13-03-2005, 16:52
thank ,hôm nay dúng 4 h tôi đã khắc phục lỗi này ,nguyên nhân là tôi chưa bỏ chế dộ sài cad màn hình onboar ,xin trình bày cho các bạn sau co' bị lỗi này thì lấy đây làm kinh nghiệm:

* 1 : vẫn dùng cad onboar ,vào CMOS tim mục PCI/PLUG AND PLAY SETUP
-CHÚ Ý SET LẠI share memory size :none
- primarygarphic adapter :AGP
-alloclate irq toPCI VGA :no

Xong save lại ,retar lại máy

* chuyển đầu cáp sang CAD rơ`i ,cài driver là ok ,còn ko được thì coi kỹ lại cắm chắc chưa.còn ko lên thì mang ra tiệm test lại cái cad di .Hết thank PMT ,soibạc ...

soibacdemtrang
16-03-2005, 19:29
ah thì ra vậy hôm bửa quên cái vụ này một số main phải chỉnh sửa card màn hình trong cmos cũng có cái tự chuyển đổi không cần chỉnh sửa trong cmos
chúc mừng

vuhung12345
16-03-2005, 22:59
Nếu như bạn tự mình tìm ra và phổ biến kinh nghiệm...thì tương lai của bạn sẽ sáng sủa lắm đó...cố gắng lên...Tôi rất thích những người có ý chí như bạn..."kiên nhẩn là mẹ đẽ của thành công mà"...Hi !! Hi !!

antighost2891
18-03-2005, 10:10
Nếu như bạn tự mình tìm ra và phổ biến kinh nghiệm...thì tương lai của bạn sẽ sáng sủa lắm đó...cố gắng lên...Tôi rất thích những người có ý chí như bạn..."kiên nhẩn là mẹ đẽ của thành công mà"...Hi !! Hi !!
Có "ý chí" như bạn ấy cũng ... được 2 bài post :D :D :D