PDA

View Full Version : phần mềm dùng webcam để quay phim!

lele123
11-03-2005, 17:45
Tôi có nhu cầu , dùng webcam để quay phim, các bác có biết software nào làm đc chức năng đó ko? chỉ giúp tôi với!
Cảm ơn các bác nhiều!

tinhthelong
14-03-2005, 09:14
Khi cài wc, bạn cần phải xài driver đúng ko.Khi bạn cài xong driver sẽ có một phần mềm nhỏ có tên là Amcap ban có dùng chường trình đó để quay film rùi xuất ra file .avi.Đơn giàn thui, bạn thử làm đi.Chúc vui

khonganhtuan
23-03-2005, 12:46
Không phải kiếm đâu xa lạ, trên Windows XP có Windows Movies Maker tha hồ mà quay phim bằng Webcam, đọc lời thoại, lồng tiếng, Video transition. Ở Windows XP SP2 còn có thêm điền Title, Subtitle, Credit... (Tôi thấy phim Yến Vi cũng được xử lý qua cái này đấy)

black_nguyen
23-03-2005, 17:43
Thế 2 bạn có thể chỉ mình cách quay film bằng webcam được không??? bằng Movies Marker đó!!! nhưng mà wc nào cũng way được hả?? nhà mình xài colorvis được không???:yes::yes::yes:

shuto_uke
25-03-2005, 11:31
Khi mua WC thì phải có đĩa hỗ trợ driver cùng phần mềm kèm theo chứ ( dùng chụp ảnh, quay phim...)
Nếu không bạn đã mua phải hàng "lỏm" rồi ! :D

khonganhtuan
25-03-2005, 12:41
Vào Movie Maker
Mở File > Capture from Video Device
Start là quay thôi
Nhớ phải bật webcam lên trước đấy nhé.

truongduyphung86
21-03-2009, 17:14
the ma cung goi la way ah
hai chuong trinh do chi ho tro nhung webcam thich hop voi windows thoi con nhung nhung webcam khac thi khong
ban nen down mot phan mem quay phim bang wc ban len tim tren google.com.vn thi day tha ho lua chon

tam_giang
22-03-2009, 06:22
Đề nghị các bạn dùng chữ webcam (hoặc chữ Việt nếu đã được dịch ra). Đừng dùng wc vì trong Anh ngữ chữ wc hay WC đều được hiểu là nhà vệ sinh/cầu tiêu từ lâu.

namln
22-03-2009, 08:07
Đề nghị các bạn dùng chữ webcam (hoặc chữ Việt nếu đã được dịch ra). Đừng dùng wc vì trong Anh ngữ chữ wc hay WC đều được hiểu là nhà vệ sinh/cầu tiêu từ lâu.
Mấy đứa chat với mình cứ "anh có WC không", bạn có WC không, lúc ấy mình cứ ngẩn ra, "hỏi gì mà kì vậy" :emlaugh:

bjkbjkbjk
16-04-2009, 12:22
minh xai laptop,dung winXP tim cach lam theo chi dan cua cac ban ma khong dc.cac ban giup minh nghe.co gi gui mail cho minh luon dc khong? "bjkbjkbjk_bjk@yahoo.com" thank all

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ah roai,minh da tim dc.thank all

The Old Man
16-04-2009, 12:29
the ma cung goi la way ah
hai chuong trinh do chi ho tro nhung webcam thich hop voi windows thoi con nhung nhung webcam khac thi khong
ban nen down mot phan mem quay phim bang wc ban len tim tren google.com.vn thi day tha ho lua chon

Nếu Windows nhận dược Webcam (có driver cho nó) thì Movies maker thâu được phim từ Webcam đó. Không cần soft nào khác.

thungacts
15-07-2009, 07:44
bạn có thể dùng phần mềm khác nếu bạn cần độ chuyên nghiệp hơn. chứ theo mình bình thường chỉ cần Movies maker của win là làm tốt rồi bạn sau đó bạn thích lưu dạng nào thì tùy chọn mà. khi bạn bật WC lên vào WMker đó là thấy liện à.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

khi bạn cài WC thì bắt buộc có laọi cần đĩa có loại bản thân Win tự nhận đựoc đó nhưng cứ chạy đựoc là quay đựoc mà

action05
18-07-2009, 13:23
cảm ơn khonganhtuan rất nhìu nha!!! :d mjnh` way video đc. rồi, mấy bạn muốn vừa qyau phim vừa lồng tiếng thì zô Devices —» Realtek HD Audio Input để lồng tiếng cho đoạn video vừa quay!!! hehe:d
ghé thăm blog mjnh` nha!!! http://yume.timnhanh.com/action05 chúc vui vẻ

CAONGUYENLE
14-10-2009, 17:06
Phần mềm mà tinhthelong giới thiệu hay lắm.Cám ơn nhìu nhìu.

trannguyenphong1
29-05-2010, 09:54
tớ mún tìm phần mêm woay phim bằng webcam ai bít chỉ giùm tớ thank nhìu nhé!

vannhothanh
29-05-2010, 10:06
bạn dùng loại webcam nào.nếu dùng wwebcame colorvis 6 dèn một mắt...hay tương tự vậy thì có thể lên google search phần mềm hổ trợ được.mình đang dùng webcam loại này và có quay phim được.Chú ý phải tìm cho đúng driver của hắn nha...

thandong49
23-07-2010, 11:58
cac bac oi the may bi xoa movie maker thi lam sao ha cac bac

xcode
23-07-2010, 12:06
cac bac oi the may bi xoa movie maker thi lam sao ha cac bac

Thì cài thêm vào :)

thandong49
23-07-2010, 12:19
cai the nao dc ah. cac bac chi em voi nha

phuctamfly
23-07-2010, 12:31
Thì cài thêm vào :)
hi
nhưng em cài rồi vẫn không được ^^

chulatdat_jk
29-10-2010, 17:08
WebCam Companion 2.0.0.20 - Quay phim bằng Webcam
WebCam Companion 2.0.0.20

WebCam Companion được thiết kế và tối ưu cho việc sử dụng webcam cho mọi việc, dù bạn sử dụng để chat hoặc ghi hình, phát hiện chuyển động...

Chụp hình:

* Ghi những trích đoạn phim nhanh và dễ dàng
* Chụp nhanh hình
* Chụp một loạt ảnh với một Kích chuột

Quan sát:
Tự động ghi hình khi phát hiện cử động từ webcam của bạn
Tự động cảnh báo thông qua email, FTP
Có thể điều chỉnh độ nhạy việc phát hiện
Thông tin tên hình chụp có thể dài theo ngày giờ chụp

Ngoài ra bạn có thể chat, gửi email, trình diễn tập hợp ảnh...

Download:
http://www.megaupload.com/?d=DHXYFT33

lê phú thịnh
31-10-2010, 10:00
mình xài ciberlink youcam quay phim cũng ổn