PDA

View Full Version : Matlab -Nối tiếp Reed Solomon&Convolutional code ???

tam_bb2003
10-03-2005, 23:32
Nhờ các bạn giúp dùm, tui đang thử nghiệm mô hình nối tiếp hai bộ mã hóa và giải mã Reed Solomon và Convolutional code. Khi gõ chương trình thì bị báo lỗi do không tương thích mộ kiểu xuất là Galois Array, một kiểu là double nhờ các bạn chỉ giáo, cám ơn nhiều :

%----- Reed Solomon code------------------
clear all;
m = 4; % Number of bits in each symbol
n = 2^m-1; k = 13; % Codeword length and message length
data = randint(4,k,2^m); % Four random integer messages
msg1 = gf(data,m); % Represent data using a Galois array.

% Simplest syntax for encoding
c1 = rsenc(msg1,n,k);
disp(c1);
d1 = rsdec(c1,n,k);
disp(d1);
c2=reshape(c1,60,1);
disp (c2);
c3 =reshape(c1,60,1);
for i= 1:60
c4(i,1) =dec2bin(c3(i,1),4);
end;
%----- Convolutional code------------------
trel = poly2trellis(3,[6 7]); % Define trellis.
msg = c4 ;
code = convenc(msg,trel); % Encode.

tam_bb2003
16-03-2005, 00:26
Thằng Matlab này nó ác lắm !!! Tui đã tìm ra rồi !!! Ai co nhu cầu thi liên lạc với tui !!!!

quangdtvt04
12-03-2009, 18:20
Bác có thể gửi cho e một ít tài liệu về mã hóa và giải mã Reed-Solomon với ! E đang làm đồ án mà đến phần này thì không hiểu j cả. E tìm cũng nhiều tài liệu rồi nhưng chỉ toàn nói qua loa thôi chứ không phân tích rõ cách thức mã hóa và giải mã. Bác giúp e với nha. thanks !!!

daudat104
16-04-2009, 16:08
Bác có thể gửi cho e một ít tài liệu về mã hóa và giải mã Reed-Solomon với ! E đang làm đồ án mà đến phần này thì không hiểu j cả. E tìm cũng nhiều tài liệu rồi nhưng chỉ toàn nói qua loa thôi chứ không phân tích rõ cách thức mã hóa và giải mã. Bác giúp e với nha. thanks !!!

Ban co the dơn tai day:www.informit.com/content/images/art_sklar7_reed-solomon/elementLinks/art_sklar7_reed-solomon.pdf
Mong no se giup ich cho ban.
Good luck.