PDA

View Full Version : [Q] Hoc lap trinh he thong voi VC++

fantasi
17-11-2002, 18:23
( Thong cam vi khong co chuong trinh ho tro danh tien viet ! )
De hoc lap trinh he thong bang voi ngon ngu VC++ thi can sach (tieng viet) hay E-book gi thi downlow o dau ! Ban nao biet chi giup minh voi ! Thank you nhieu !

CrazyKing
18-11-2002, 18:37
Lập trình hệ thống bằng VC++ , wow , theo crazyking thì trước tiên bác nên học khá Assembly(ASS) đã ! Sau đó rùi hãy đụng đến nó ! Có nhiều vấn đề khi ta viết bằng ASS thì rất ngắn gọn và dễ dàng còn muốn viết được nó trong VC++ thì phải quá ư là vất vả , bởi vì ta có thể chèn code viết bằng ASS vào VC++ , nên có thể dẽ dàng hơn cho bạn khi quyết định kết hợp 02 trình biên dịch này để Lập trình hệ thống , Theo tui được biết bộ "Cẩm nang lập trình hệ thống cho máy IBM-PC bằng Pascal,C,Assembler,Basic " gồm 3 tập thì phải (của Michael Tisher) là bộ hay nhất ! Ta có thể so sánh được những thế mạnh ,yếu của các ngôn ngữ này trong vấn đề can thiệp cấp thấp của hệ thống !!!
Thân chào và chúc thành công !
Lần sau viết tiếng Việt nghen U !!

fantasi
19-11-2002, 20:06
Cho mình hỏi thêm nhé ! Mình cũng đã đọc lướt qua 3 quyển sách đó rồi ! Nhưng minh thấy trong hầu hết các code viết bằng C trong đó có khai báo #include <dos.h> mình sợ các hàm trong đó chỉ sử dụng được trong HDH Dos thôi nên rất cân nhắc khi mua bộ quyển sách đó ! Vậy bạn cho mình hỏi nhé liệu các kiến thức học trong đó có áp dụng khi được khi mình lập trình trên Window không ! Mong bạn giải đáp giùm mình ! Thank you !

khôngtên
23-11-2002, 18:26
Sao không có ai trả lời giúp vậy !

viet_hung81
27-11-2002, 13:52
cho minh hoi la sach do bang tieng anh hay tieng viet

khôngtên
27-11-2002, 21:30
Tiếng Việt 100%

thanhlam
28-11-2002, 08:57
chào các bác,
Mình cũng biết 1 tí sơ sơ về driver trên windows nè. Nhưng thật ra thì chỉ biết sơ sơ thôi. Các bác có thể lên trang web của microsoft để download bản DDK (driver development kit) của nó về. Có đầy đủ document trong đó. Hy vọng các bác biết rồi chỉ lại cho mình với ...hihi
Email của mình là tonylam77@fptnet.com, còn yahoo id la tonylam77. Mong là tụi mình sẽ trao đổi nhiều hơn
Thành