PDA

View Full Version : Cho em hỏi về thủ tục lập shop online!

flamenco
09-03-2005, 07:53
Em muốn lập một shop online bán cá software + hardware về guitar. Nhưng em chưa hiểu các thủ tục để làm được shop đó như thế nào (shipping over the world). Em có cần có thẻ tín dụng hay tài khoản ngân hàng ko? Và nếu có phải lập tài khoản thanh toán quốc tế thì phải lập ở đâu thì mới có thể được chấp nhận. Em có 1 acc paypal nhưng nếu ko có cc thì người mua có chuyển tiền vô đó được ko ạ!

Cảm ơn các anh chị!

gate2vn
09-03-2005, 16:33
việc có shop online hay ko, ko liên quan đến việc có thẻ tín dụng hay tài khoản ngân hàng. Mấy cái đó là độc lập mà bạn :) Tài khoản ngân hàng giúp bạn dễ dàng hơn trong việc thanh toán

để cung cấp hàng ra nước ngoài, trên nguyên tắc, bạn sẽ phải hoạt động như 1 công ty xuất khẩu. bạn hỏi thêm về thủ tục thành lập xem

flamenco
10-03-2005, 07:47
hix, anh ơi, giả sử em có những món là phần mềm có khả năng download đựơc thì sao hả anh! Anh giúp em nhanh len được ko?

có phải là em chỉ việc cho khách hàng chuyển tiền vào tài khoản của em ở PayPal là xong ko anh (chưa hề có thẻ tín dụng ở đó vì em chưa đủ vốn)!

gate2vn
10-03-2005, 09:36
phần mềm download được thì sau khi họ trả tiền cho bạn, bạn gửi cho họ username/password, hoặc link để download. Yes, bạn chỉ cần nói họ chuyển tiền vào tài khoản của bạn. Tuy nhiên, với những loại sản phẩm này, nên có rules quy định 1 chút. Bạn thử tham khảo thêm ở những site bán phần mềm xem

flamenco
11-03-2005, 08:40
vâng, cảm ơn anh Cổng việt nam! :D