PDA

View Full Version : hỏi về máy in ??

edogawaconan
08-03-2005, 18:18
Tui muốn mua 1 cái máy in , mà không biết loại nào tốt (khoảnh 60->100 USD) tui coi thấy cáiEpson stylus-c65 giá cũng được nhưng không biết tốt không ,Ai đã xài máy in hay có kinh nghiệm cho tui biết xài loại nào tốt nghen !! Tui chỉ xài trong gia đình in không nhiều lắm nhưng cần chất lượng tốt !!

huelien
09-03-2005, 10:23
bác mua mấy cái ( 60-100 ) thì chất lượng in chấp nhận được ! nhưng chi phí cho mực in khá đắt đấy ( c series của epson ) .nếu muốn chất lượng thì mua epson photo 2100-hay 2200 gì đó ! ( in 6 màu ) chất lượng khỏi bàn ha !

còn nếu như bác có nhu cầu in ảnh thì để dành mua máy in sáp nhiệt của olymput ( p400 ) in ảnh tốt ! chi phí cũng không đắt lắm nếu có khả năng mua máy thì tiền giấy không là vấn đề ! đúng không bác!
em chỉ biết thế thôi
bác nào nhiều kinh nghiệm hơn hãy giúp thêm bác conan nhé !

kaufman1984
09-03-2005, 16:30
hay bác tham khảo thêm dòng máy in của Canon xem sao?tôi đang dùng máy của Canon,dùng thấy chạy rất ổn định,giấy in ra sắc nét,rõ ràng

Canon thì tôi thấy ở VN chưa có nhiều chủng loại lắm,nhưng hôm kia có ra khu Tôn Thât Tùng-Bùi Thị Xuân (Sài Gòn) ghé vô thằng Phong Vũ , thấy List báo giá của nó có loại máy Canon Pixma IP-1500 (68$) bạn tôi cũng đang xài cái thằng này , dùng thấy cũng good lắm,in tài liệu rầm rầm,mực thì cũng lâu hết

tôi ko biết có nơi nào (cửa hàng nào) còn nhiều chủng loại Canon hơn ko,chứ nếu có,thì bạn thử kiếm thằng Pixma IP-3000 , thằng đó xài rất tốt (tôi đang xài thằng này)

đây chỉ là góp ý của tôi,có bạn nào có kinh nghiệm gì hay thì post lên

Thân