PDA

View Full Version : Cần học cách cài Win !!!!

woobinvn03
08-03-2005, 08:00
Em rất muốn tự học cài 1 hệ điều hành , vì mỗi lần máy em bị hư là fải kêu người qua sửa rất tốn tiền , bạn nào có thể chỉ mình cách cài 1 Windows ko ? Windows 98 SE hay Win Xp đều được ! Thanks !

dienbaquan
08-03-2005, 20:31
Nếu máy đã hư, tự cài lại vài lần là biết cách cài ngay.

binhtran7
08-03-2005, 20:43
chi can biet chut tieng anh de tra loi la ok rui . thuc ra cai he dieu hanh dan may tinh toan nhin nhau ma hoc la chinh.
ban hay goi nguoi den sua may thi moi lan ho den cai cho ban chi can nho cach lam cua ho la lan sau ban do ton tien ra nhieu. ho lam cho ban nghia la da chi ban cach rui do .
chiu kho de y la ok ngay , chuc may man nha.

quang_thacgian
08-03-2005, 23:21
Chào bạn woobinvn03. Nếu cần bạn có thể mail cho mình(quang_thacgian@yahoo.com) , mình sẽ gởi file hướng dẫn cài WinXP (có cả ảnh để bạn dễ tham khảo). Win98 rất dễ, bạn làm như cách của bạn "binhtran7" nói ở trên là được, hồi mình mới tập vọc máy cũng "học chùa" theo cách đó. Chúc vui vẻ.

nguyenduylong
09-03-2005, 01:00
Muốn cài hệ điều hành, hẹn tui online tui chỉ cho.

haihangvoi
09-03-2005, 01:58
Mấy thao tác đơn giản như sau<nếu caì Win 98_se>
Tạo 1 đĩa Mềm để khởi đông bằng cách : vào ControlPanel/Add Remove.chon Starupdisk. Xong !
Cho đĩa mềm vào và khởi động lại máy
Từ dos sẽ có dấu nhắc của C:/ . Gõ A:/ , gõ FDISK, gõ Enter
Làm theo chỉ dẩn
Thoat khỏi FDISK
Khi máy khởi đông laị , gõ FORMAT C:/ , gỏ Enter .
Chờ máy format 100/00, khởi động lại< Ctrl+Alt+Del>
Cho đỉa cài đặt vào
Từ A:/ , gỏ E:/
E:/cd:win98_se
tiêp tục gỏ cd:setup
tiêp tục gỏ setup
CD rom sẻ tự cài đặt. Lamf theo yêu cầu hướng dẩn . OK /
GOODLUCK!!!!!

QuÊN : Cài đặt Driver cho Modem, vào Display chỉnh sửa Desktop phù hợp ....Dể ợt !!!!

soi soi soi
09-03-2005, 06:39
hehe, nghe HAIHANGVOI noi' nghe dễ nhỉ, lỡ khi gặp trục trặc không nhận cd thì ................(newbie)