PDA

View Full Version : kết nối laptop ra tivi lg

vanhuy1023
26-05-2011, 13:26
mọi người cho mình hỏi tại sao máy mình trước kết nối với máy chiếu thì ok nhưng giờ trường mình không dùng máy chiếu nũa mà dùng tivi LG mình kắm vào thì nó không nhận mới bực trứ, máy của các bạn khác thì vẫn nhận bình thường. máy mình sài winxp sp2. mọi người ai có cách nào ko chỉ cho mình với.
hôm trước ở nhà mình thấy máy mấy thằng bạn khi kết nối với tivi thì phải khởi động lại mới dc. nếu như thế thì phiền quá đâu phải lúc nào cũng restart lại dc trứ. mọi người ai biết giúp mình với

emperor666
26-05-2011, 21:00
Trường hợp này ko sờ tận tay thì chịu

kiettt
26-05-2011, 22:41
1. Phần out ra external VGA của máy bạn có vấn đề, cái này thuộc dạng sửa chữa lớn, khá mắc tiền.
2. Laptop có shortcụt để xuất tín hiệu ra màn hình ngoài, bạn thử chưa ?
3. Phần output ra ext VGA bị disable trong BIOS.

vanhuy1023
27-05-2011, 00:13
1. Phần out ra external VGA của máy bạn có vấn đề, cái này thuộc dạng sửa chữa lớn, khá mắc tiền.
2. Laptop có shortcụt để xuất tín hiệu ra màn hình ngoài, bạn thử chưa ?
3. Phần output ra ext VGA bị disable trong BIOS.

thank bac nhé để em thử phát xem sao, chắc là do output bị disable trong bios

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ah quên tiện thể bác kiettt cho em hỏi shortcut để suất tín hiệu ra ngoài màn hình thì nằm ở đâu nhỉ, máy em không thấy có, máy em la ibm thinkpad t42 hihi hơi lỗi thời chút

tam_giang
27-05-2011, 07:30
....
ah quên tiện thể bác kiettt cho em hỏi shortcut để suất tín hiệu ra ngoài màn hình thì nằm ở đâu nhỉ, máy em không thấy có, máy em la ibm thinkpad t42 hihi hơi lỗi thời chút
Coi phím nào có hình cái màn hình, thường là F4.