PDA

View Full Version : Làm ơn cho tui hỏi??????

tinhdonphuong81
07-03-2005, 08:54
Có ai biết được là khi cài WinXP mà tui không thể bấm được phím enter để cài đặt win. Bình thường sau khi boot từ đĩa CD thì nó cho mình chọn 3 chế độ 1) Bấm phím enter để tiếp tục 2) Bấm phím R để cài đặt bổ xung 3) Bấm F3 để thoát. Biết là như vậy nhưng tôi không thể bấm được cả 3 phím này. Thế là bị sao hả các bạn? Ai biết thì giải thích cho tui với. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Tran Kieu Anh
07-03-2005, 21:28
Hay là dây cắm bàn phím của bạn bị lỏng rồi. Và kiểm tra lại cáp IDE của ổ CD, có thể 1 chân nào đó ko tiếp xúc.

tinhdonphuong81
08-03-2005, 04:12
Không phải, tui kiểm tra hết cả rùi. Mang cả bo mạch chủ đi bảo hành nhưng no bảo không hỏng hóc gì cả. Nói thật là tui ở nước ngoài và gặp rắc rối về ngôn ngữ nhiều cái họ nói tui không hiểu nhiều lắm đâm ra bó tay luôn. Mong được sự giúp đỡ của anh em trong diễn đàn tin học.

theo tôi biết đây là một chế độ khóa của dân chuyên nghiệp để người dùng phải phụ thuộc vào họ ngoài ra không ai có thể cài đặt lại windown trên máy đấy nữa mà chỉ có người đó mới làm được thôi.

Cuong_DC9
08-03-2005, 04:45
Đầu tiên bạn kiểm tra xem bàn phím có hoạt động không: đèn NUM LOCK sáng?
Có khả năng bạn dùng bàn phím qua cổng USB, nếu đúng vậy, bạn vào BIOS chỉnh thì bàn phím mới hoạt động được. Nếu bạn không dám chỉnh BIOS thì cho biết các thông số về BIOS, bà con sẽ giúp.