PDA

View Full Version : Chuyển sang VCD những hình ảnh đuôi JPG ?

baothai
05-03-2005, 14:33
Tôi Scan hình sang đuôi jpg, Tôi muốn chuyển sang đĩa CD để có thể xem được từ đầu máy VCD thì phải làm cách nào? Bạn nào biết, xin vui lòng chỉ giúp với nhé. Xin cảm ơn.
E-Mail: tranbaothai2003@yahoo.com hoặc post bài lên đây luôn !

bigking
05-03-2005, 17:28
Bạn thử dùng Photo2VCD xem sao!

baothai
12-03-2005, 16:40
Bạn có thể nói rõ hơn một chút được không ? Thực ra tôi không biết gì về cái này cả nên mới post bài viết nên đây để mong được sự tư vấn, giúp đỡ của tất cả mọi người. Bạn viết vậy tôi không biết phải làm thế nào nữa. Nếu có thể mong bạn viết một bài hướng dẫn cho tôi và tất cả những ai không biết về cách thức làm, phần mềm tải ở đâu... và khi ghi sang đĩa CD nữa. Mong bạn cố gắng giúp. Xin cảm ơn !

Co Loa
12-03-2005, 21:07
Như bigking đã nêu trên bạn có thể dùng những software chuyên cho công việc này, ngoài ra nếu bạn biết sử dụng các trình Video Editing thì chuyện này rất easy.

Ngay trên Windows XP ta có thể use MovieMaker mà import picture và export sang *.AVI và cuối cùng dùng Nero mà burn to VCD.

baothai
15-03-2005, 15:37
Thực sự là về phần đồ họa này tôi không hiểu một chút gì cả. Các bạn không thể hướng dẫncho một người không biết gì được à? Nếu chuyển sang đĩa Cd thì nên để đuôi AVI hay DAT thì hay hơn vậy? Mong các bạn viết chi tiết hướng dẫn cho tôi với nhé. Xin cảm ơn rất nhiều.

p00rStudent
21-03-2005, 14:09
Nếu bạn ko hiểu gì hết thì cách tốt nhất bạn có thể làm là ... mò, mình nói thật đấy, bạn chịu khó mò cho biết chút ít cơ bản đi đã, từ đó sẽ dễ đặt câu hỏi & mọi người cũng sẽ dễ trả lời bạn hơn. Mình recommend cho bạn 1 ố soft đơn giản, dễ sử dụng để bạn mò nè:
- Sonic Vegas Video (đã có version 5.0 rùi thì phải)
- Ulead Video Studio 8.0
- Pinnacle Studio 9.0

Các soft trên đều có 1 cách chung để biến hình JPG thành 1 file movie là import hình JPG vào rùi kéo (drag) vào timeline, bạn muốn hình đó xuất hiện trong movie bao lâu thì cứ kéo dài nó sang bên phải trên thanh timeline, sau đó xuất ra movie dạng AVI or MPG, nếu muốn ra VCD thì ra MPG (Video: 352x240, 29.97fps, 1150Kbps; Audio: stereo 16 bit, 44.1KHz, 224Kbps) rùi dùng Nero Burning Rom hay bất cứ phần mềm ghi đĩa nào để chép thành đĩa VCD có thể coi được trên đầu đĩa DVD/VCD.

Chúc thành công...!

zmt264
21-03-2005, 18:50
Thực sự là về phần đồ họa này tôi không hiểu một chút gì cả. Các bạn không thể hướng dẫncho một người không biết gì được à? Nếu chuyển sang đĩa Cd thì nên để đuôi AVI hay DAT thì hay hơn vậy? Mong các bạn viết chi tiết hướng dẫn cho tôi với nhé. Xin cảm ơn rất nhiều.

Nhu cầu của bạn về vấn đề này có lớn ko? Bạn có chấp nhận trả tiền để có được hướng dẫn chi tiết ko? ( từng bước một, có hình đi kèm ? ). Nếu câu trả lời là "ko" thì bạn có thểm tìm đọc echip hoặc "làm bạn với máy tính" số nào đó ( bạn tự tìm )và tự mày mò, còn nếu câu trả lời là "có" thì bạn có thể liên lạc với mình . :D cheer !!! beer .....

baothai
23-03-2005, 15:08
Nhu cầu của bạn về vấn đề này có lớn ko? Bạn có chấp nhận trả tiền để có được hướng dẫn chi tiết ko? ( từng bước một, có hình đi kèm ? ). Nếu câu trả lời là "ko" thì bạn có thểm tìm đọc echip hoặc "làm bạn với máy tính" số nào đó ( bạn tự tìm )và tự mày mò, còn nếu câu trả lời là "có" thì bạn có thể liên lạc với mình . :D cheer !!! beer .....

Tôi nói thật bạn zmt264nhé: Sao bạn mang lĩnh vực vật chất vào đây nhỉ. Bạn có vẻ là người quá coi trọng về vật chất đấy. Tôi thực sự không rành về máy tính nhiều lắm nên tham gia vào diễn đàn này là để mong học hỏi những gì mình không biết, những gì mình thắc mắc thôi. Hơn nữa cũng muốn qua đó để tự mình làm dù xấu hay đẹp cũng là sản phẩm mình làm ra. Còn nếu nhờ vào "Tiền" thì tôi đã ra tiệm làm cho xong, việc gì phải vào đây. Hình như bạn quên mất mục đích cao đẹp nhất của "diễn đàn" là gì thì phải. Cảm ơn bạn bigking, bạn p00rStudent, bạn Co Loa đã có hướng dẫn cho tôi, tôi sẽ cố gắng thử xem sao. Tôi vẫn mong được sự chỉ dẫn của các bạn nhiều hơn nữa. Xin cảm ơn !