PDA

View Full Version : Hỏi về cách đặt cấu hình cho modem x4.

Chicobo
03-03-2005, 10:52
Tui và 2 thằng cạnh nhà share chung 1 đường ADSL. Dùng modem zoom X4, do hay chơi 1 số game online như starcraft hay warcraft3 nên tui đã vào config modem zoom X4 đặt virtual server để forward port để create game mỗi máy đều đặt cho 1 cổng và đã chỉnh cấu hình game tương ứng với cổng đó. Khi chơi thì đều có thể create game được và người khác có thể vào được game mình làm nhưng chuối cái là 2 thằng còn lại ko vào game do mình create. Rõ củ chuối như thế muốn chơi cùng nhau toàn phải vào game thằng khác create và tất nhiên đâu phải lúc nào 3 thằng cùng vào đựơc và cúng 1 bên. Hỏi bên gamevn chả ai trả lời cả bảo vào hòi trong phần cứng đâm ra quay ra hỏi các bác xem có đặt thêm cấu hình gì cho modem ko hoặc có cách nào ko mong mọi nguời chỉ giáo.

benny
03-03-2005, 10:57
có dùng wireless router không?

Chicobo
03-03-2005, 11:41
opp lấy đâu ra quên mất là chung một modem zoom x4 chung một line ADSL 3 máy và modem cùng cắm chung vào 1 hub.

ChinDangShun
04-03-2005, 17:10
Ối, không thể được đâu bạn ơi ! Vì 2 ổng bên ngoài mạng do game quy định sẵn cổng đợi nên sẽ chỉ connect vào 1 trong 2 máy đứng sau Router/Firewall cho dù bạn có quy định khác đi chăng nữa ! Mình đã gặp trường hợp này khi muốn cho anh em công ty đánh AOE với người ngoài đường rồi. Chỉ có 1 máy trong công ty là create game được thôi và sau đó, các máy còn lại trong LAN của mình cũng tèo luôn ! Người ngoài đường thì có thể tạo được vì trên đường truyền của họ chỉ có 1 IP public duy nhất thôi. Mình cũng đã hỏi gamevn và chẳng ai giải đáp cho mình cả. Huhuhuhu !

Giải pháp: Thuê đường truyền có >2 IP tĩnh, cấu hình cho vào DMZ ===> Đắt quá !!!!!

Chicobo
07-03-2005, 11:29
ặc ặc nghèo kiết xác 3 thằng chung 1 line ADSL rùi giờ thêm cái khoản đó lấy đâu ra. Vậy là ko được à. hic vậy muốn chơi chung là phải ới mấy thắng khác create game cho mình join rùi :(

cutilam
07-03-2005, 11:49
Sao bác không bán thằng Zoom X4 (1 port) và hub, mua thằng Zoom X5 (có 4 port) thay vào?
Tiền Zoom X4 (79$) + tiền Switch hub > Tiền Zoom X5 (85$)!