PDA

View Full Version : Những hình ảnh tàn nhẫn!

anata
02-03-2005, 10:02
http://www.strasbourgcurieux.com/fourrure/
Khổ thân bọn nó quá! Xem web này tôi mới hiểu tại sao người ta có thể sẵn sàng xuống đường biểu tình không mặc đồ lông thú:(! Những ánh mắt ngây thơ, hoảng sợ, đau đớn, ẩn trong đó là giọt nước mắt cầu cứu.....

mitavn
02-03-2005, 10:06
Thật tình tôi chưa coi hết, nhưng chỉ bao nhiêu đó thôi đã kiềm chế không nổi rồi, đúng là tàn nhẫn quá không chịu được....mk
<không khéo lại nói lời không hay mất>

traiHanoi
02-03-2005, 10:28
clip khá dài nhưng xem tàn nhẫn quá
nếu họ nuôi chúng để cung cấp áo lông thì chẳng cấm được
thế thì mới có các buổi trình diễn thời trang lông thú lạ mắt he he :D

Tiva
02-03-2005, 10:33
lũ dãman , tan nhẫn , em ko dám coi hết nữa , lại mấy thằng chó TQ đó mà . Mất hết nhân tính :chris: :angry:

3Ti
02-03-2005, 10:43
Bọn người chó, còn hơn cả chó. Chúng cũng chẳng thèm đập chết mà lột sống luôn, quá kinh khủng. Không dám coi hết luôn & cũng chẳng dám mặc đồ lông thú nữa.

gaixixon
02-03-2005, 11:06
Nói chung là chẳng có lời nào mà tả được. Chỉ xem được có hơn 1 phút đã phải tắt rồi.. Mà cũng chẳng có gì mà ngạc nhiên nếu đấy là bọn TQ!!

anata
02-03-2005, 17:59
biết đâu đây lại là website người ta phản đối làm áo lông thú! Tại tiếng TQ nên chả hiểu gì! Nhưng quả thật sau khi xem đoạn phim này mình tự thề sau này có giàu có đến đâu cũng kô bao giờ sài áo làm bắng lông thú:(!

Ghost1982
02-03-2005, 18:06
Uh ko sài nhưng nhớ mua tặng tôi đấy nhé

meteor_rain21
02-03-2005, 20:39
các bà các cô có lắm xiền đến đâu mà xem clip này thì hết muốn mua áo lông thú luôn tàn nhẫn thât........

Rikku
02-03-2005, 20:53
trang web này của tổ chức nào vậy các anh? Đêm nay chắc mất ngủ quá :(

dangtd
03-03-2005, 09:07
bọn ( .. em xin lỗi ) mọi Tàu này nó còn ăn thịt cả trẻ con, em đã xem một link thằng bạn gửi cho, giở mất rồi, ko cũng cho các bác xem thử. chẹp .. ko thể chơi với bọn tàu này đc

enduser
03-03-2005, 09:24
coi tới cái khúc nó lột da con thú vẫn chưa chết hẳn như là lột một...cái áo vậy thì tắt thôi
thà chít điện cho nó chết hẳn đi rồi làm gì thì làm chứ con vật còn sống mà lột da thì dã man wá
tội nghiệp, chắc nó đau đớn lắm.

anh_dang_co_don
03-03-2005, 10:00
Đề nghị kiềm chế trong cách phát biểu! swan

THE LAST LEAF
03-03-2005, 10:17
Sao tui ko xem được nhỉ

pixelart
03-03-2005, 10:24
dã man thật :(......................

misty
03-03-2005, 21:45
Tuy nhiên ta không nên đi quá xa, đoạn clip trên cho thấy con người mới là loài động vật độc ác nhất trên Trái Đất, chứ không hẳn là cho thấy người ai cũng tàn nhẫn, thế thôi. Tớ thì chả bao giờ mặc áo lông thú nên ko phải hứa hẹn gì :P, chỉ hy vọng khi có cơ hội mình sẽ góp phần làm giảm những hành vi man rợ này

smartcard
04-03-2005, 11:06
tụi này dã man quá. Chúng ta cần post link này phổ biến hơn để nhiều người có thể nhận thức rõ hơn

mulan
04-03-2005, 13:39
khóc lên khóc xuống khóc tới khóc lui khóc cả đêm luôn nhưng chẳng biết phải làm gì cả.

ps: đừng nghĩ xấu cho người Trung Quốc, Đài Loan

tumickey
04-03-2005, 13:59
đúng thế có thể 1 số người làm bậy chứ đừng có nghĩ là ai cũng ác hết thế .

Small_Wolf
05-03-2005, 01:19
Hì nói đúng đấy ! Ở đâu cũng cóng xấu ng tốt cả mà, đừng đánh đồng như thế....Tui cũng đang ở TQ nè ! Nhưng những chuyện như thế này ở chỗ tui ko bao giờ xảy ra.....nó chỉ có ở mấy vùng nông thôn, vùng núi xa xôi thôi ( mà U có dám chắc là ở mấy vùng đấy của VN ko có hay ko ? ---> đừng dùng câu này của tui để nói rằng tui đang ở đất TQ nên bênh cho ng TQ nha! ).....

Vấn đề quan trọng là chúng ta phải làm gì chứ ko phải ngồi mà chửi như thế này đâu, tui sẽ send thử cho mấy ng bạn bên này của tui xem thử....

athlon26
05-03-2005, 03:53
,phải lâu lắm rồi mới có hình ảnh làm tui ăn mất ngon thế này , quá dã man , nói thực ko dám xem hết cái clip . Bọn dã man này chắc là có lí do chúng nó mới làm vậy đó , giết thú bằng dao thì hỏng bộ lông , còn giật điện chắc làm lông dựng khó làm

cá nhân thì ghét thằng TQ lắm nhưng ko thể qua cái này mà nói xấu nó được

luckylong
05-03-2005, 05:23
Dúng!tớ dã xem và không thể xem hết.Tất cả là do con người tạo ra mà thôi.Có cầu thì mới có cung...

vikhoa
05-03-2005, 15:03
Xem cái clip này trên link của CH, muốn cố gắng xem đến cuối nhưng cũng chỉ 2 phút là ...phải vào nhà tắm ... -> mới ăn sáng xong :(

#!@%^#$@%***%@^%$&^@$$ (không phải admin DDTH này chắc cũng chửi vài câu rồi).

Những gì cần nói thì mọi người đã nói rồi, chỉ cần mọi người góp 1 tay gửi link này đến nhiều người hơn -> hết ai dám (muốn) mặc áo lông thú -> Cung giảm thì cầu cũng giảm và những cảnh đó sẽ ...ít xảy ra hơn.

Chỉ sợ rằng những người có tiền thì lại không được xem những cảnh như vậy...

Đáng thương thay...

(quả thật tôi không biết phải nói gì vào lúc này nhưng thật sự là muốn cầm cái keyboard phang ngay vào mặt cái thằng cầm dao trong clip)

White Rose
06-03-2005, 10:45
Biết đâu dùng điện thì hỏng mất chất lượng bộ lông? Thực ra chỉ là đứng trên 1 khía cạnh nào đó thấy tàn nhẫn thôi nhưng đấy là một phần của tự nhiên. Ai xem mổ heo hay cắt tiết gà chưa? Đừng bảo là đến cuối đời không ăn thịt nữa nhé :)

Cuong_DC9
06-03-2005, 18:32
Tôi cũng chỉ xem được 1 đoạn rồi tắt. Phải công nhận, con người dã man nhất trong tất cả các động vật trên trái đất này. Về những cái áo lông thú chỉ là 1 góc nhỏ thôi. Chúng ta xem clip này, tạm coi là chứng kiến trực tiếp nhưng hành động dã man đó. Còn nhưng hành động mà ta không được biết hay không được xem? Trong Thế Chiến II. có bao nhiêu bộ da đầu được làm từ những cái đầu của tù binh, tù nhân? Rồi những hành động giết người hàng loạt? Khi Mỹ tấn công Afganistan, Iraq có bao nhiêu người dân vô tội bị thiệt mạng? Còn bao nhiêu nạn nhân chất độc da cam hiện đang phải sống 1 cuộc sông khổ sở cả thể xác lẫn tinh thần? Nhiều lắm!
Đúng như VK nói, có cầu thì có cung. Nhưng những người trong clip giết những con thú bởi vì đó là công việc của người ta và để đảm bảo cuộc sống của họ. Khi cuộc sống còn khó khăn, người ta thường phải làm cả nhưng việc mà nhưng người khác không chịu làm, đơn giản, họ không còn công việc nào khác. Phưong tiện làm việc chỉ có thế thôi, cũng chẳng nên trách họ làm gì. Đúng như White Rose viết, đấy là một phần của tự nhiên.

emdotlam
06-03-2005, 18:39
STOP !
http://www.strasbourgcurieux.com/fourrure/structure%20images/Fourrure1_210.jpg

******* !
Chửi thì bà con cũng chửi rồi. Emdotlam muốn gửi cái thông điệp này thôi !

Sad
07-03-2005, 12:41
http://www.strasbourgcurieux.com/fourrure/
Khổ thân bọn nó quá! Xem web này tôi mới hiểu tại sao người ta có thể sẵn sàng xuống đường biểu tình không mặc đồ lông thú:(! Những ánh mắt ngây thơ, hoảng sợ, đau đớn, ẩn trong đó là giọt nước mắt cầu cứu.....
Cái này mà bạn post vào góc thư giãn hả trời. Bạn có biết là bạn đang tra tấn mọi người không hả?

Tôi cũng chỉ xem được 1 đoạn rồi tắt. Phải công nhận, con người dã man nhất trong tất cả các động vật trên trái đất này. Về những cái áo lông thú chỉ là 1 góc nhỏ thôi. Chúng ta xem clip này, tạm coi là chứng kiến trực tiếp nhưng hành động dã man đó. Còn nhưng hành động mà ta không được biết hay không được xem? Trong Thế Chiến II. có bao nhiêu bộ da đầu được làm từ những cái đầu của tù binh, tù nhân? Rồi những hành động giết người hàng loạt? Khi Mỹ tấn công Afganistan, Iraq có bao nhiêu người dân vô tội bị thiệt mạng? Còn bao nhiêu nạn nhân chất độc da cam hiện đang phải sống 1 cuộc sông khổ sở cả thể xác lẫn tinh thần? Nhiều lắm!
Đúng như VK nói, có cầu thì có cung. Nhưng những người trong clip giết những con thú bởi vì đó là công việc của người ta và để đảm bảo cuộc sống của họ. Khi cuộc sống còn khó khăn, người ta thường phải làm cả nhưng việc mà nhưng người khác không chịu làm, đơn giản, họ không còn công việc nào khác. Phưong tiện làm việc chỉ có thế thôi, cũng chẳng nên trách họ làm gì. Đúng như White Rose viết, đấy là một phần của tự nhiên.

Còn rất nhiều việc để cho bọn họ làm mà. Chẳng qua là bọn họ quá độc ác, quá tham lam. Tại sao bọn nó không đi quét rác chẳng hạn, nhặt ve chai chẳng hạn. Con người giết heo, giết gà là để ăn, để sống, còn bọn nó giết để giải trí, để tiêu khiển. Lợn gà người ta nuôi công nghiệp để giết còn bọn nó thì vào rừng để bắt giết, phá hoại môi trường. Các bạn đừng bênh vực cho bọn nó vì chính bọn nó cũng đang gián tiếp giết các bạn và các thế hệ sau qua việc phá hoại tự nhiên như thế đấy.

minhducdous
07-03-2005, 13:25
Quá dã man. Trái với VK, mình muốn ném cái keyboard vào cuộc sống, chứ không phải vào họ - vì cũng có thể họ là người đi làm thuê.
Phải nói thật là Cố gắng - Cố gắng xem hết. và sợ nhất là đôi mắt của con thú - nhìn đáng thương hơn cả con người. "lúc đó nó nghĩ gì nhỉ" !??!??!
Nhìn trong clip đó - thì đó là công việc của họ - có thể họ biết 1 phần nào, nhưng môi trường sống đã chọn họ, cũng vì kiếm sống mà họ phải "nhắm mắt" mà làm thôi.
uh. nếu họ làm khi con vật chết hẳn thì có lẽ sẽ là điều bình thường thôi. Cái sai của họ là ở đó & chắc là có ảnh hưởng đến môi trường sống.
Trưa nay đi ăn cơm, ngồi nhai cháy, nhìn mấy con chuột chạy nhởn nhơ phía trước mà thấy buồn vì chả tìm thấy niềm vui cho mình trong công việc, bên đồng nghiệp. thấy 2 em ở hàng cơm đùa vui quá - dù mệt nhưng họ biết chấp nhận & biết vui trong công việc của họ thấy mình "tủi thân" quá; muốn được như họ. Rồi lại chứng kiến cảnh 1 bà mẹ đau khổ vì đứa con nghiện, lại nghĩ đến trong khi túng & lên cơn nghiện, chắc chắn nó sẽ làm bậy, miễn là có tiền để hút chích. Tệ nạn phát sinh từ đó chứ từ đâu. Các ÔNG TO BÀ LỚN ngồi trên nhung lụa thì đâu biết càng ngày số nghiện càng tăng, người nhiễm HIV & hiểm họa lây nhiễm cũng tăng. Bây giờ thì mình hoàn toàn cho rằng chính cuộc sống đã tạo ra con người tốt hay xấu.
Nghĩ mà đời cũng bạc. Những người tốt thì sống rất vất vả & lại phải chịu khổ. Mong cho thiên hạ bớt đi chuyện xấu, người tốt thì tốt thêm, người xấu thì tốt lên !!! Mong thêm CÁC ÔNG, CÁC BÀ ý cầm tiền $ gửi vào ngân hàng thì cũng phải biết nghĩ đến trách nhiệm & hậu quả của nó 1 chút; để đỡ NGHẸN HỌNG.
<Cũng chỉ biết ngồi gõ mấy dòng than, rồi mai lại bình thường bước vào công việc.!!!>

emdotlam
07-03-2005, 15:24
Hôm nay mới dám xem hết ! Nói chung là khó chịu nhất khi nhìn vào mắt con thú ......nó cứ làm sao ấy ! Không thể nói được. Cuộc sống mà. Tui nghĩ không ai làm những việc đó một cách sung sướng đâu. Hiểu cho họ đi

THE LAST LEAF
08-03-2005, 12:18
Xem đc rùi , chúa tha tội cho loài ng a men

nmd1207
08-03-2005, 19:16
thú thật tui ước gì mình ko bao bao giờ ko bao giờ phải xem những cảnh như thế này 1 lần nữa , tui sợ mình ko kiểnm soát nổi mình nữa dù tui là thằng cũng chẳng ra gì , cũng ko tử tế gì , ...chảng là gì ,ko đủ tư cách để nói người khác phải như thế này , phải làm thế kia....

minhducdous
09-03-2005, 12:51
hì hì, mình chắc rằng đó chỉ là 1 phần xấu của cuộc sống thôi. Ngoài kia còn nhiều điều tốt đáng để học hỏi lắm, mà đôi khi vô tình mình được chứng kiến, Rất nhiều hình ảnh đẹp, cử chỉ hay, mà thực sự mình thấy bản thân mình chưa làm được. chẳng cần gì cao xa cả, hãy sống tốt với những người xung quanh mình là ổn rồi bạn ạ.

Untehaching
10-03-2005, 17:31
có cách nào để tui download cái film này xuống dươc khôn, tui không dám coi hết, cứ coi được 1 đoạn thì bị đau tim(mặc dù không có bệnh đau tim), tui muốn cho vài đứa thích mặc áo lông thú coi.

whiteshadow
13-03-2005, 00:27
không biết xã hội con người sẽ ra sao khi mà những kẻ mà không biết có còn được công nhận là con người đó tồn tại.

jiSh@n
15-03-2005, 18:33
Không dám coi đến 2ph, vừa mới thấy cảnh lột da con vật lúc còn sống là đã chịu ko nổi. Dã man quá.

anata
15-03-2005, 19:31
@Sad: Trời! Hôm nay mới biết mình bị la! Thật ra hôm đó khi gửi cái link này, không biết để vô đâu mới đúng, thôi thì đành để trong box thư giãn ( :( ) sẽ không ai del! Hơi củ chuối:(

concoccu
15-03-2005, 19:49
Các bạn không nên chỉ trích tàu khựa. Thực ra đó là một trang web của tàu kết hợp với tây để phản đối việc mua thú và lột lấy lông của các bà các cô tây phương lắm tiền. Mình không hiểu tiếng tàu , nhưng mình tìm đến trang nguồn của video clip thi biết được. cảm on bạn nào đó đã gửi link. khong biết bạn có biết nói tiếng Pháp không ?

badboy
15-03-2005, 20:27
Kô hiêu chị em nghĩ gì khi khoác trên ngưởi nhưng chiếc áo như thế nhỉ !

ThichNuDiuHien
16-03-2005, 09:58
không biết xã hội con người sẽ ra sao khi mà những kẻ mà không biết có còn được công nhận là con người đó tồn tại.

Tôi cũng như phần đông các bạn xúc động trước cảnh con người tàn sát con vật. Hãy nhìn tấm ảnh dưới đây và cho tôi "cùn" một tý:
1/ Con người tàn sát con vật để...làm đẹp cho con người
2/ Bạn có thể tìm thấy trên mạng; trên báo hàng loạt bức ảnh, thước phim ghi lại cảnh con người "xơi tái" con người ... bạn nghĩ sao ?
Hình ảnh nào tàn nhẫn hơn hình ảnh nào ???

MidNight
16-03-2005, 18:54
Các bạn co nhìn thấy nhưng con mắt của chúng không, dường như là chúng đang khóc vậy, mà co thể là chúng đang khóc thật. Mình rởn gai ốc khi nhìn vào mắt chúng, và cảm thấy thương xót....

pumbaa
18-03-2005, 16:40
kinh dị quá trời ơi,

th13th
19-03-2005, 13:19
Chả có gì cả .........Chỉ vì miếng cơm manh áo thôi...........Người ta còn đâm nhau vì $$ , nói gì đến thú vật............