PDA

View Full Version : ddth.com chuyển qua xài viettypingplus cái nhể

QueenRock
26-02-2005, 09:43
viettping chỉ xài trên IE, đàn em toàn dùng firefox không gõ được TV nên đâm ra lười post bài, bác vk chuyển qua thằng viiettypingplus đê, trình duyệt nào cũng xài đươc tuốt, rất mong bác chuyển qua cái này cho đàn em nhờ:D

QueenRock
02-03-2005, 22:07
Khong co ai tra loi :-L

bestempire
02-03-2005, 22:40
viettypingplus là cái gì vậy nhể

coldsteel
02-03-2005, 22:49
Bạn nhấn F8 là gõ đc TV thôi. Tui đang xài Firefox nè.

phpnmysql
02-03-2005, 23:08
lúc trước dd còn sài bộ gõ cũ, sử dụng firefox ko gõ dấu được, nhưng bây giờ dd đã đổi bộ gõ khác rùi, sử dụng firefox đã gõ được dấu tiếng Việtc ..

NgayBuon
02-03-2005, 23:43
Dùng firefox không gõ được tiếng việt? vậy tôi gõ bằng gì này - Firefox đó .Mà có thấy ai kêu firefox không gõ được tiếng việt đâu nhỉ. Mỗi bác QeenRock thôi.

RuiLeonhart
03-03-2005, 07:24
Chẹp, thế cuối cùng là bác nào cũng gõ được rồi phải không? Lock cái này lại thoai chứ nhỉ?

lt2hieu2004
03-03-2005, 07:30
Su+? du.ng bo^. go~ H.I.M co' the^? go~ dd.c tie^'ng Vie^.t tre^n IE-based & Mozilla-based browsers. U+u ddie^?m so vo+'i Viettyping Plus:

- Ta^'t ca? file nguo^`n (ca? pha^`n IE & Mozilla) chi? co' 20KB. (so vo+'i ho+n 40KB cu?a Viettyping Plus).
- Ti'nh na(ng kie^?m tra chi'nh ta? dd.c ca?i tie^'n. (vi' du. khi login = Firefox ne^'u go~ username lt2hieu2004 cu?a tui thi` VietTyping va^~n cho phe'p go~ tie^'ng Vie^.t ma(.c du` ro~ ra`ng lt2hieu2004 ko pha?i tie^'ng Vie^.t).
- Go~ dd.c ca? trong WYSIWYG mode & normal mode cu?a VBB.

Va` nhie^`u ti'nh na(ng kha'c. Bo^. go~ hie^.n ddang dd.c su+? du.ng ta.i http://hn-ams.org/forum, http://svuk.org.uk/forums, http://diendantre.com. Download ta.i http://rhos.sf.net/pro/him.js, test tru+o+'c ta.i http://rhos.sf.net/pro/himtest.html

mitavn
03-03-2005, 14:39
Thôi chóng mặt quá ông ơi
@all : dùng FF vẫn gõ được TV trên ddth, kiểu gõ VNI - các bạn nhìn xuống status sẽ không thấy gì hết nhưng an tâm gõ thử đi rồi thấy.
Còn dùng IE thì bít được kiểu gõ hiện tại là gì ...and more

lt2hieu2004
03-03-2005, 16:49
Tui ddang du`ng Konqueror seo go~ dd.c tie^'ng Vie^.t. Tha'ch ba'c ne`o go~ tie^'ng Vie^.t tre^n Konqueror dda^'y (ko du`ng chu+o+ng tri`nh ngoa`i nha') :))

Co`n du`ng Firefox, muo^'n no' cho thay ddo^?i status bar thi` va`o edit ---> preferences --> web features (hay ri` ddo' tu+o+ng tu+.) Cho.n enable javascript, sau ddo' cho.n advanced, click cho.n change status bar.

michael_huan
03-03-2005, 17:02
Khẳng định: dùng Firefox vẫn gõ dấu trên DDTH.COM được / Nếu thấy gõ hoài mà kô được thì nhấn F8 để chuyển kiểu gõ./ :bb:

@thân mến / DLKC

QueenRock
03-03-2005, 19:34
Sorry các bác, thằng em dùng firefox, trên status của thằng em nó không hiện lên trạng thái gì hết, với cả thằng em ngoài này toàn chơi kiểu TELEX nên không được như mấy bác. Em không biết gì các bác đừng chửi :D

gaixixon
03-03-2005, 19:41
Ông Queen rốc à, ông dùng Firefox à ? Ông ở ngoài này là ngoài nào ? hử ? Tôi đang ngồi tại cạnh Hồ Con Rùa, quận Hoàn Kiếm đây!! và tôi đang gõ tiếng Việt bằng tê lếch đây, bằng cả vờ ni nữa. Ông không nhìn thấy gì ở status bar à ? Thế thì click vào "Tool", "Option", "Web feature", tick vào "Enable Javascript", Chọn tiếp "Advance", Sau đó check all nhé. Thế , đã nhìn thấy gì ở status bar chưa huh??

QueenRock
03-03-2005, 22:22
thấy roai thanks
ai bảo cái thằng firefox này nó củ chuối, default là show luôn có phải đỡ hơn không

gaixixon
03-03-2005, 22:50
to Que en Rock: mình nghĩ nó để default như vậy lại hay. Giả sử khi dang chat yahoo có thằng đểu nào nó đưa cho mình một cái linh mà khi click vào đó có khoảng 1000 popup nổi lên, cửa sổ thì bay như là ma làm thì bỏ mạng à :>

michael_huan
04-03-2005, 00:06
Queen thân mến !
Để type được tiếng Việt có dấu trên DDTH.Com khi dùng FireFox thì bạn chỉ nhấn F8 một lần thôi :)

@thân mến / DLKC

ITSMLo
04-03-2005, 08:35
Hì hì, tôi dùng FireFox ấn F8 vẫn dùng được tiếng việt còn không dùng Vietkey hoặc Unikey

cntt19001570
04-03-2005, 09:01
THU? A^'N F8 TRONG AVANT BROWSER XEM!!!!!!
"F8" LA CHUC NANG CHUYEN QUA LAI GIUA CAC WINDOWS-->>>> K0 GO DUOC TV
:-p
TOI DANG DUNG AVANT BROWSER
NEU AI DANG DUNG AVANT BROWSER MA GO DC TIENG VIET THI POST BAI NHE' :))

QueenRock
04-03-2005, 09:21
to Que en Rock: mình nghĩ nó để default như vậy lại hay. Giả sử khi dang chat yahoo có thằng đểu nào nó đưa cho mình một cái linh mà khi click vào đó có khoảng 1000 popup nổi lên, cửa sổ thì bay như là ma làm thì bỏ mạng à :>
Ho default của nó chỉ là hide cái text trên status thôi mừ :emlaugh: :whistling

all4country
04-03-2005, 10:12
THU? A^'N F8 TRONG AVANT BROWSER XEM!!!!!!
"F8" LA CHUC NANG CHUYEN QUA LAI GIUA CAC WINDOWS-->>>> K0 GO DUOC TV
:-p
TOI DANG DUNG AVANT BROWSER
NEU AI DANG DUNG AVANT BROWSER MA GO DC TIENG VIET THI POST BAI NHE' :))

Avant Browser nếu dùng Unicode gõ thì một số chữ như chữ đ, ể chuyển thành d, ?, để gõ tiếng việt trong Avant Browser, tốt nhất bác dùng Unikey 3.6 (Có thể tải tại www.echip.com.vn). Sau đó ở phần Bảng mã, bác chuyển thành Vietnamese locale CP 1258 là bác gõ thoải mái, em đang gõ trên Avant Browser đấy! Chúc bác thành công .

FireFox thì em ít dùng nên không biết lắm, em thích dùng thằng Avant Browser hơn vì nó chuyển Proxy rất nhanh, mà em thì rất cần chuyển proxy nhanh!

Chúc mọi người mọi điều tốt lành!

QueenRock
04-03-2005, 10:57
unikey nè: unikey.sf.net
mà all4country xài proxy vào trang nào thế :D

all4country
04-03-2005, 11:42
unikey nè: unikey.sf.net
mà all4country xài proxy vào trang nào thế :D

Mình dùng mỗi trang này, rất hay đấy, QueenRock thử nhé! Mỗi ngày chịu khó vào đây cập nhật proxy vì có điều rất lạ là có proxy hôm trước cho lên dùng vẫn ngon nhưng hôm sau thì nó không có trong list nữa! Chúc mọi người mọi điều tốt lành nhé!

Tý quên, địa chỉ của trang web: http://www.stayinvisible.com/index.pl/proxy_list?order=country%20desc

Kích chuột vào sẽ thấy ngay Chữ vietnam nhà mình to đùng thôi mà! :

gaixixon
04-03-2005, 11:53
to all4country: em cứ tưởng thằng Avant và IE là 1 mừ!! thế thì thằng IE dính bug thằng kia cũng bị phải không??

all4country
05-03-2005, 10:10
to all4country: em cứ tưởng thằng Avant và IE là 1 mừ!! thế thì thằng IE dính bug thằng kia cũng bị phải không??

:yes:"Avant Browser can be best described as a custom web browser application. Avant Browser is a semi-standalone application (still requires Internet Explorer be installed), designed to expand services provided by Internet Explorer."

Dù Avant Browser chỉ chạy khi có IE nhưng mình thấy nó có nhiều tính năng rất hay mà IE không có, nhất là cái vụ chặn PopUp đấy! AB chặn Pop Up rất được, và chủ yếu mình dùng AB vì nó chuyển Proxy rất nhanh. Tiện đây mình có một kinh nghiệm nhỏ khi dùng cái thằng AB này là nút Proxy mặc định khi cài không hề có ở trên thanh công cụ, để cho nó "ra", bạn hãy vào View> Customize Button, đánh dấu vào ô có chữ Proxy, nó sẽ hiện ra ngoài ngay (Biểu tượng là quả địa cầu có gắn cái Jack cắm).

Và theo mình, các bạn nên copy các proxy theo mẫu 203.162.x.x:80 hoặc 203.162.x.x:8080 vào Note Pad, save lại đặt tên proxy.txt chẳng hạn, rồi nhấn vào Proxy> Customize nhấn vào Import, cho đường dẫn đến file proxy.txt vừa save nhấn Open là Okie, AB sẽ tự nạp Proxy cho bạn. Vậy nhé! Chúc các bạn mọi điều tốt lành! ;)