PDA

View Full Version : Thành lập nhóm MSCD dot Net !

Boyhappy
23-02-2005, 17:14
MCSD for Microsoft .NET Certification Requirements

Microsoft Certified Solution Developer (MCSD) for Microsoft .NET candidates are required to pass four core exams and one elective exam. The core exams provide a valid and reliable measure of technical proficiency and expertise in developing and maintaining enterprise applications that are based on Microsoft development tools, technologies, and platforms. The elective exam provides proof of expertise with a specific Microsoft server product.

An MCSD for Microsoft .NET candidate should have two years of experience developing and maintaining solutions and applications.

The following tables list Microsoft Official Curriculum (MOC) courses designed to help MCSD candidates prepare for the required exams.

Core Exams: Web Application Development (1 exam required)
Exam 70–305: Developing and Implementing Web Applications with Microsoft Visual Basic .NET and Microsoft Visual Studio .NET

Exam 70–316: Developing and Implementing Windows-based Applications with Microsoft Visual C# .NET and Microsoft Visual Studio .NET

Exam 70–310: Developing XML Web Services and Server Components with Microsoft Visual Basic .NET and the Microsoft .NET Framework

Exam 70–300: Analyzing Requirements and Defining .NET Solution Architectures

Exam 70–229: Designing and Implementing Databases with Microsoft SQL Server™ 2000 Enterprise Edition

Exam 70–234: Designing and Implementing Solutions with Microsoft Commerce Server 2000

Cùng nhau trao đổi về các câu hỏi để thi MCSD ở đây nhé ...hê..hê...!

marmalade
11-05-2005, 00:39
1. webform 315
2. winform 316
3. xml 310
6 thang toi, vua di làm không biết có sức không đây, dù gì cũng fải thi mới rõ .

Xuka
18-05-2005, 18:16
Chao ban,

Toi da co MCSD.NET. Neu ban can hoc & dang o HN, toi se day.
Hoc phi 2.000.000/nguoi/khoa (15 buoi hoc)
Moi khoa hoc keo dai khong qua 2 thang.

Neu cac ban passed qua mot bai test dau vao nho nho cua toi, lam duoc 90% so luong bai tap ve nha, thi toi chac chan ban se thi do sau 15 buoi hoc.
Lien he: onebit.dac@gmail.com

Dac.

presile
20-05-2005, 00:56
Chào các bạn,

Bạn nào biết chổ để download VS.NET Enterprise Architect 2003 thì chỉ cho mình với. Cám ơn nhiều.

tranducmille
28-10-2005, 20:04
Nếu mọi ngừời cố gắng nổ lực cùng nhau học và nghiên cứu trong vòng vài tháng sẽ có cơ hội thi lấy bằng MCSD.NET đem về treo nhà chơi là OK rồi :D. Nói chung cần phải thảo luận và bàn trước những yêu cầu và mục tiêu cho rõ ràng vì tui thấy khi kêu gọi vào tham gia học thì hiếm có nhóm nào có hiệu quả cao. Nếu cần học thì cần những gì? thời gian tự học ở nhà khi chủ đề được đưa ra cho cả nhóm bao lâu => cùng thảo luận trên Yahoo.... Nói chung là như thế? bạn nào thấy thực sự thích thì có thể tham gia đóng góp ý kiến nha.

Mình cũng muốn học để thi lấy chứng chỉ MCSD.NET lắm. tài liệu thì mọi nguời kiếm và shared nhau sài nha, để mình upload lên host tài liệu khi OK rùi mình sẽ thông báo. Tui để lại nick yahoo nha, bạn nào thích tham gia thì cùng thảo luận => đi đến 1 kết quả tốt là lấy đc bằng của Microsoft thui :yes:

yahoo id:tranducmille (khi ép nick la làng lên nha). ;)

bonmat
10-11-2005, 12:35
Nhóm còn hoạt động không vậy mấy bạn...Mình đang dự tính tự học MCSD .NET, nếu còn cho mình tham gia với. nick: nguyen_van82

hoa_lan_trang
15-11-2005, 02:03
Có bác nào biết về thời gian thi từng đợt là khi nào không?
Thanks các bác nhiều!