PDA

View Full Version : Hỏi về flash ( chèn text )

tulipden
16-11-2002, 13:16
Ai có biết cách chèn một đoạn text trong một file và trong file swf không nhỉ.
Ví dụ mình có 2 file action.swf và content.txt. Làm sao để đưa nội dung của content.txt vào trong action.swf.
Ví dụ cái flash chat. Nó xử lý nội dung xong, nội dung ấy sẽ được đưa vào trong file swf ấy.

blackface
16-11-2002, 15:03
anh bạn dùng hàm loadVariables nhé. tớ đã thích Flash lại càng thích hơn khi biết cái đó đấy.

tulipden
16-11-2002, 18:12
Thanks rất nhiều. Tôi nghĩ đó là một điều rất tuyệt diệu khi muốn bảo vệ thông tin.

tulipden
19-11-2002, 11:53
Anh bạn giúp thêm tí. Làm cách nào để submit thông tin trong các textinput trong flash đến một file nào đó vậy. Tôi biết về flash chỉ về vấn đề đồ họa thôi, còn script thì vẫn chưa biết.
Ví dụ một file swf của mình có 3 input username, password, email và một nút nhấn. Làm sao gửi thông tin này đến 1 file như dạng submit form vậy.

satthuhuydiet
26-11-2002, 16:27
Bạn phải viết một URL cho form flash do đó chính là đường dẩn để submit form lưu trử và nhận tin.
ban có thể nhắp đúp chuột vô nút nhấn va viết actions cho nó .

khacduyst
27-11-2002, 13:21
Anh bạn giúp thêm tí. Làm cách nào để submit thông tin trong các textinput trong flash đến một file nào đó vậy. Tôi biết về flash chỉ về vấn đề đồ họa thôi, còn script thì vẫn chưa biết.
Ví dụ một file swf của mình có 3 input username, password, email và một nút nhấn. Làm sao gửi thông tin này đến 1 file như dạng submit form vậy.

Để làm được việc này bạn dùng hàm loadvariablesnum(),sử dụng cũng đơn giản nếu như mục đích của bạn chỉ muốn gửi những value trong field trong flash đến một file trên server,varname của một field cũng chính là cái tên biến mà bạn sẽ gửi đến file trên server,bạn add action đó vào nút submit,
một ví dụ đơn giản để bạn hiểu thêm nhen:(mình gửi tới 1 file php)
field usename
field password
field email
(ở đây mình dùng tên của field đặt tên cho varname của field đó luôn)
bạn add đoạn code này vào submit button:

loadvariablesnum("http://yoururl/yourfilename.php","level your movie clip","POST");

okie đó đã xong đối với file swf của bạn,bây giờ tới file php:

<?
echo $usename;
echo $password;
echo $email;
?>

nó sẽ in ra value mà bạn đánh vào các field trong các field

tulipden
27-11-2002, 17:06
Cám ơn bạn.