PDA

View Full Version : két nối dầu DVD với màn hình huặc CPU

lovely_man
20-02-2005, 18:22
em ko biết nên hỏi vấn đề này ở đâu nên đưa đại vào đây
các anhơi cho em hỏi với.em có cái đầy DVD em muốn xem nso thông qua màn hình vi tính.phía sau nso có mộ cái cổng VGA vừa với đàu VGA của card màn hình như cắm vòa nso ko nhận.em thử vói rất nhiều hàn hình vf các laọi cable vga mà ko đc.các em giúpo cho em với.nếu có cách nào kết nối với CPU càng tốt,có thể xem thông qua máy tính ý mà
ym của em là lovely_man1981 em online cả ngày mà.các anhcó giúp em đc ko ạh

myburin
20-02-2005, 19:21
Bạn có thể nối DVD với PC được bằng cách như sau:

Nối đầu âm thanh Audio out của DVD vào Line in của CPU
Nối video out của DVD vào cổng TV của VGA

Mình ở nhà làm thử suốt hà, mình thì chỉ dùng để thu giọng hát của mình vì mình không có sound card rời nên phải hát qua DVD cho nó chuẩn.
Bạn về cứ làm thử xem. Chắc chắn được mà. Chúc bạn thành công!

lovely_man
20-02-2005, 19:32
hic hic nhưng hình như VGA của mình ko cso cổng TV roài.lại pảhi mua thêm theíetư bị roài

khonganhtuan
21-02-2005, 15:35
Mình đang dùng đầu DVD QiSheng có cổng VGA đằng sau. Cách cắm như là cắm vào PC thôi nhưng sẽ mành hình PC sẽ không lên nếu không điều chỉnh một chút.

Bởi vì DVD mặc định là đầu truyền ra là TV nên phải cắm DVD vào TV. Dùng Remote để vào bộ phận Settings của DVD.

Trong phần Settings tìm phần Pictures gì đó và chuyển từ TV sang VGA (components) là OK. Khi đó thì màn hình TV sẽ mất tín hiệu, nếu muốn trở về thì nhấn vào nút default (nút đỏ trên Remote - ngoài nút Eject và Record ra).

Chúc thành công!

anh_dang_co_don
21-02-2005, 21:19
uh`, pác làm theo khonganhtuan được đó, tui ở nhà làm roài, chẳng vấn đề gì cả.