PDA

View Full Version : [Q] HOi ve IP address

vivahop
16-11-2002, 08:56
các bác ơi , có cách nào để dấu địa chỉ IP khi vào một diễn đàn không ( register rồi ý ạ ) .
thanks

yuna_admirer
16-11-2002, 19:48
Địa chỉ IP - public (xem thêm bên IP address tutor) của bạn lúc connect vào internet được lấy trong một pool (tập hợp) địa chỉ tự động của nơi mà bạn quay số vào , cho nên lúc này bạn sẻ có ip này , lúc khác thì khác , nên sẻ không giử được và cũng không có cách nào đánh dấu .
Thân

vivahop
17-11-2002, 00:29
HI ! Mặc dù mỗi người có địa chỉ IP động những nếu luôn luôn dùng 1 account để connect internet thì vẫn bị nhận ra phải không bác . Nếu thế thì tại sao vậy ạ , em chat trong mIRC , em check rồi , mồi lần vào ISP của em nó cấp phát cho một IP khác ,thế mà vẫn bị chỉ điểm .
thanks

yuna_admirer
17-11-2002, 09:44
Bạn bảo bị chỉ điểm là sao ? Khi bạn connect vào internet dùng một account - (dùng card hay không ) , bạn vẩn bị track down số điện thoại , đó là cách xác định bạn . Dù nói là IP động , nhưng khi đã gán cho bạn , nó đã trở thành "tỉnh" rồi . Trong một session mà bạn kết nối , IP của bạn không thay đổi . Và IP của bạn đang mang sẻ tương ứng với số điện thoại mà bạn kết nối vào , nên việc tìm ra bạn sẻ không khó !

vivahop
17-11-2002, 20:54
Cho hoi?
Ví dụ , mỗi khi bạn vào mIRC hay forum nào đó thì ISP cấp phát cho bạn một IP . CÓ phải những chương trình như mIRC chỉ nhận dạng bạn qua IP thôi đúng không ? Chứ đâu có nhận dạng qua số điện thoại . Tui dùng thuê bao mà .
thanks btw.

yuna_admirer
17-11-2002, 22:35
bạn hiểu hơi sai vấn đề một chút . Không phải khi vào forum hay bất kì trang web nào mà bạn được cấp cho một IP . Lúc bạn connect vào nơi cung cấp tức là lúc đó bạn đã có 1 ip rồi . Việc nhận dạng số điện thoại không phải là cơ sở của cơ chế hoạt động của các dịch vụ web , mà chỉ là một phương cách quản lý mà thôi .

Bri-Dennis
18-11-2002, 03:13
Đúng là mIRC chỉ có thể biết được tới IP của bạn là cùng. Nhưng mà do IP là dạng địa chỉ có phân cấp nên từ IP có thể đoán được Quốc qia của bạn (thậm chí có thể biết tới thành phố nào luôn) nếu có sẵn dữ liệu về phân bố IP của các nước.

vivahop
19-11-2002, 05:10
Vấn đề là ở chỗ , nếu mỗi lần connect ISP cung cấp cho bạn một IP khác ( giả sử không lần nào trùng nhau ) thì mIRC không bao h có thể nhận dạng bạn là người đã vào trước đó hay mIRC không thể ban IP của bạn được ?
thank everybody .

NamHung
19-11-2002, 08:40
Đúng vậy, và xin thưa lại là bạn hoàn toàn có thể CHE DẤU IP THỰC của mình để việc surf net AN TOÀN hơn vì ở Việt Nam ...............
Cách dùng, bạn vivahop tham khảo các bài khác có rất nhiều bài nói chủ đề này.
Bạn hầu như có thể dấu IP thực của mình không chỉ ở www, ftp, telnet mà IRC, ...v...v...

yuna_admirer
19-11-2002, 10:08
Cách của Vivahop bây giờ không còn áp dụng được nửa . Nếu ra dịch vụ , thì đó là cách an toàn nhất .

duckie
28-11-2002, 19:36
Đệ bây giờ bị lộ IP rất dễ bị hack, vì đệ chỉ xài máy ở nhà & 1 máy duy nhất ở trường. Liệu có cách nào ẩn nó đi được không ạ ? có forum, đệ thấy một số thành viên có IP='unknown', các huynh có biết đó là vì sao không ? có cách nào để thành như thế không ạ ?