PDA

View Full Version : HDD Samsung SATA 80G mới mua chưa xài bị cháy

bhtvn
20-02-2005, 13:32
Mình mới mua linh kiện tại titan cấu hình sau:
Mainboard ECS 865-M7 Socket 775:Chip Intel 865GV,VGA,Sound,Lan onboard,1AGP Express, 3 PCI,4USB.
CPU P4 Socket 775 2.8 Bus 800 Cache 1M Hyper Threading
DDRam 256 Buss 400 hai cây Dual Chanel
Ổ cứng HDD Samsung SATA 80G

nhờ kỹ thuật gắn và test okie lần đầu sau do nhờ kỹ thuật chuyển sợi usb ra đằng trước thùng case và chỉnh lại case đèn ổ cứng vì nó không sáng (mình ở ngoài thây KTV lắp ráp một lúc lâu).Sau khi chỉnh xong KTV titan đóng thùng giao máy và không kêu mình test.Khi đem máy về nhà thì mở không lên.Mình đem máy ra lại họ báo là ổ cứng SATA bị cháy chip và main hẹn thứ ba quay lại sẽ báo giá sữa chữa từ nhà sản xuất nếu họ chấp nhận (vì cháy nổ nằm ngoài điều kiện bảo hàn),còn không thì mua ổ cứng mới. Cho tới giờ thì mình cũng không hiểu tại sao ổ cứng bị cháy trong khi chưa sử dụng lần nào.Bạn nào có kinh nghiệm có thể đưa ra các giả thuyết có thể xảy ra được không? Chứ bên Titan họ chỉ nó rằng máy đã đem về nhà thì họ hết trách nhiệm.
Không biết do mình (mỉnh chỉ gắn dây điện đúng điện 220V và mở máy thôi--> điều nay đơn giản đến đứa con nít 5 tuổi cũng làm được) hay do kỹ thuật viên ráp không đúng hay do ổ cứng SAMSUM qua dởm. Titan họ từ chối mọi trách nhiệm và bảo là lỗi tại mình sao không kiểm tra máy trước khi lấy và lần đầu test okie rồi thì lần sau lam sao ma hư được.Họ xem thường khách hàng và không có được một lời giải thích hợp lý thuyết phục.Mình cảm thấy rất bức xúc.(sau gần 3 tiếng cãi lộn mình đành ra về với cơn tức giận)

Mình chỉ tường thuật câu chuyện của mình mong các bạn chia sẻ và rút kinh nghiệm cho mình.

cutilam
20-02-2005, 14:29
Xin chia buồn cùng bạn.
Trước đây tui cũng có mua đồ ở HL và Titan. Giá của Titan rẻ hơn chút xíu so với các chỗ khác nhưng thái độ đối với khách hàng thì đúng như bạn kể, giống như họ bảo mình : ngu thì ráng chịu, đâu có ai ép mua đồ của Titan. Bạn bè tui có nhiều người đã từng bị, giống như bạn vậy đó.
Bạn nên xem lại bên ngoài ổ đĩa cứng, mới hay cũ? có gì bất thường không để có lý mà cãi tiếp, nếu còn sức.

soi soi soi
20-02-2005, 20:08
mua ổ cứng gì không mua lại đi mua SamSung, samsung không phải là hãng chuyên về ổ cứng. còn nhiều non kém, không chon Seagate hay Maxtor and Webtern Digital.. mà dùng.cháy ráng chịu.
Tui nhiep bac que'

action
21-02-2005, 10:53
Chia buồn cùng bạn và cũng có thêm kinh nghiệm từ mấy thằng bên Titan, mấy thằng đó phục vụ xất xược lắm, tui bị 1 lần rồi

windstorm
22-02-2005, 00:29
mua ổ cứng gì không mua lại đi mua SamSung, samsung không phải là hãng chuyên về ổ cứng. nó bảo hành 3 năm , với lại không sợ đồ dỏm ,cũ vì bảo hành fpt. mấy hiệu khác khi mua kô tin được là đồ cũ hay mới.seâgate nói bh 5 năm mà thì trường bán toàn bh 1 năm.
hdd samsung bảo hành tại nhà phân phối , không phải tụi titan nó bảo hành nên ban có thể đem trực tiếp đến hãng bảo hành của fpt , tới đó nó trả lời sao thì coi có lý hay không thì cự lại nó , với lại xem xem cái hdd đó có phải hàng mới thật sự ?bị cháy có thể chỉ cháy bo mạch ,nên đem tói chính hãng bảo hành. trên cái tem dán trên ổ cứng có địa chỉ .hy vọng cái hdd của bạn là chính hãng do fpt phân phối.
chúc may mắn

phpnmysql
22-02-2005, 00:33
đúng rùi, thằng Titan coi khách hàng ko ra gì cả... lúc trước tui dắt thằng bạn đi mua máy bộ PIV mới, tiệm đầu tiên là bước vào thằng Titan, vào đó, chẳng ai thèm tiếp cả.. và khi tui hỏi thì cũng chẳng thèm trả lời ... (quá xem thường)... khi tôi kêu lấy cho tui mượn cây viết để ghi vài thứ cần mua ... họ bảo tui đợi ... tui đợi mà thấy tức, họ chẳng thèm để ý mình gì cả ... và họ quên luôn ... tức quá tui bỏ đi ... và từ đó tui thề với lòng mình sẽ ko bao giờ ghé thằng Titan này nữa (đây là lần đầu tiên tui ghé thằng này đó ..). Những thằng bạn khác của tui cũng nói thái độ của những tên nhân viên Titan láo cực .. vì vậy những thằng bạn của tui ko ai thèm ghé thằng này cả ..

Những người kinh doanh bao giờ cũng xem khách hàng như thượng đế cả, nhưng tui thấy thằng Titan xem khách hàng như cục cức chó vậy ... (ko biết có phải những thằng nhân viên được trả lương thấp hay ko?!)

soi soi soi
22-02-2005, 03:18
bao ha`nh bao lau kho^ng thanh va'n de, samsung khong pha?i hang~ noi tieng ve san xuat o cung' thi khong nen mua, khong le~ mua o cung' cu' hu hoai` roi dem di doi? lai hoai`????? ca'c ban co' thoi` gian la` viec do' khong? roi phai di ca~i lon^. voi' may' thang` ban' hang`??

cong nhan, vietnam bao? hanh kem' qu'a, voi lai tu cach' phuc vu lai. con` kem' hon.

homepage
22-02-2005, 06:38
Đừng đổi oan cho samsung có nói thì nói thằng TITAN đó.

anh_dang_co_don
22-02-2005, 15:03
mấy thằng cha đó cho nó chết chém cũng chẳng ai thương, nhân viên đối với khách hàng chẳng quá con vật, với thái độ như vậy tui chỉ cầu cho cái cửa hàng đó cháy sạch còn nhân viên thì cho mỗi thằng một viên đạn vô đầu. Pác mua máy pác bắt nó thử luôn tại chỗ thì lúc mình mang về mới an tâm, khi pác mang máy về thì chúng nó hết trách nhiệm vì chúng nó đâu chịu trách nhiệm khi mình mang về nhà có chọc ngoáy gì hay ko? (điều này cửa hàng nào cũng như nhau), mấy thằng nhân viên TITAN đó toàn thợ ngoài chợ rùi, nếu thợ bình thường thì kô bao giờ có thái độ đối với khách hàng như vậy cả, tui đi mua linh kiện ở mấy cửa hàng rùi, nhân viên đối đãi rất lịch sự, với nhân viên ở đó luôn coi khách hàng là thượng đế nên tui rất yên tâm ở chỗ tui đã mua.

alan
22-02-2005, 19:24
nó bảo hành 3 năm , với lại không sợ đồ dỏm ,cũ vì bảo hành fpt. mấy hiệu khác khi mua kô tin được là đồ cũ hay mới.seâgate nói bh 5 năm mà thì trường bán toàn bh 1 năm.
hdd samsung bảo hành tại nhà phân phối , không phải tụi titan nó bảo hành nên ban có thể đem trực tiếp đến hãng bảo hành của fpt , tới đó nó trả lời sao thì coi có lý hay không thì cự lại nó , với lại xem xem cái hdd đó có phải hàng mới thật sự ?bị cháy có thể chỉ cháy bo mạch ,nên đem tói chính hãng bảo hành. trên cái tem dán trên ổ cứng có địa chỉ .hy vọng cái hdd của bạn là chính hãng do fpt phân phối.
chúc may mắn

Seagate đã có bảo hành 5 năm,1 năm tại cửa hàng mua,4 năm còn lại tại nhà phân phối
Việc HDD Samsung mà cậu mua ở Titan có đem thẳng lên FPT bảo hành được hay kô còn tùy con HDD đó có nhập chính thức từ FPT hay kô.Cậu coi có tem dán bảo đảm nhập từ FPT trên HDD hay kô thì biết.

Chậc,thái độ của Titan như thế kô có gì là lạ.HL và Titan là một,trước giờ vẫn thế :)

athlon26
22-02-2005, 20:42
thế mà chúng vẫn tồn tại được nhỉ , lạ thật , bà con bảo nhau tẩy chay cho chúng nó chết , chủ công ty đó đáng lẽ phải tống cổ hết mấy thằng cha bán hàng đótừ lâu mới phải , hay chính tay chủ thái độ cũng thế luôn thì bó tay. Titan là 1 công ty 100 % quốc doanh ? ;-)

PMT
22-02-2005, 23:31
Ối chời, đâm đầu vào Titan mà mua thì phải chịu thôi. Sao không qua Hợp Nhất hay Phong Vũ mà mua chứ.
@athlon26:
Chúng vẫn tồn tại vì còn có nhiều người trước khi mua máy không chịu tìm hiểu kỹ gì cả, cứ thấy rẻ là bụp thôi.
@soi soi soi:
Ổ cứng SAMSUNG rất tốt, tui xài qua 2 cái chả thấy có gì đáng để phàn nàn cả. Chính chế độ BH của nó đã nói lên chất lòng tin của nhà sx vào chất lượng sản phẩm. Tuy nhiên, tui chưa từng phải BH nên không biết khi BH thì nó thế nào.

soi soi soi
22-02-2005, 23:51
mới hay không tui không cần biết, SamSung mới ra là tui hổng xài.......
SamSung bảo hành 3 năm lả để dụ khách ấy mà, nếu bác nói như vậy chắc SamSung cũng tốt chẳng kém gì Seagate và Maxtor.

iamitc
26-12-2005, 20:14
uh, tại quán tính các bác cứ sài HDD là Seagate, Maxtor. tui đang sài HDD Samsung 80GB SATA đây, chạy nhanh và cũng êm lắm! Theo thống kê trên tờ tạp chí PC Magazine của nước ngoài gì đó, ổ cứng SAMSUNG 80GB là hàng best-seller thuộc loại top-global. Các bác nên thay đổi cái quan niệm dùng HDD thì phải là Seagate đi nhé!

Titan láo cá thế à ? định mua con Monitor tồn kho của nó cho tiết kiệm mà nghe kiểu này chẳng biết sao, mà hàng tồn kho của nó có phải là second hand kô nhỉ ? Titan và Hoàn Long là 2 anh em hay sao ấy ? nhìn bảng báo giá thấy style y chang nhau!

potterviet
26-12-2005, 22:38
_ tui ko dám có ý kiến gì hết, pa soi soi soi chắc chưa xài qua cái Sámung nào hết. Maxtor nổ chíp còn dữ hơn Sámung đó.

dat465
26-12-2005, 23:36
Không nên đổ lỗi cho Sam sung hay Seageat , hay Maxtor ......... vì mấy hãng này khi mà xuất xưởng đều đã kiểm tra kỹ lắm . Họ tồn tại đến giờ không chỉ có những vậy . CÒn đấy là khi bán cho các Công ty hay cửa hàng, họ để rơi hay va đập thì mới bị trục trặc .............. như trường hợ của bạn . Lỗi đó là do cửa hàng hay nhà cung cấp .

Do vậy mà bạn nên qua các CÔng ty uy tín , để khi có trục trặc, họ sẽ giải quyết cho mình .

"Giá cả không phải vấn đề mà đó là cách phục vụ" .

Tôi biết anh bạn kể chuyện về chuyện bảo hành . Anh đó là ở VTC chuyên buôn bán các thiết bị Truyền Hình, lắp đặt cho các Đài Phát Thanh-Truyền hình ........ hơn 40 đài của VIệt Nam .

ANh ta kể : nếu mua thường thì giá sẽ rẻ hơn , còn có mua bảo hành thì giá sẽ cộng thêm 10% . 10% của 1 đống thiết bị thì khối tiền đó . VD: 1 dự án 500000$ thì giá bảo hành là 50000% .nhưng vì bầy giờ kỹ thuật đều cao, mua toàn hãng nỗi tiếng như Sony hay ... nên rất ít hỏng . Nếu có hỏng thì mua đền cái mới giá chắc chả bao nhiêu , còn 50000% đút túi .

020
27-12-2005, 00:05
Không nên đổ lỗi cho Sam sung hay Seageat , hay Maxtor ......... vì mấy hãng này khi mà xuất xưởng đều đã kiểm tra kỹ lắm . Họ tồn tại đến giờ không chỉ có những vậy . CÒn đấy là khi bán cho các Công ty hay cửa hàng, họ để rơi hay va đập thì mới bị trục trặc .............. như trường hợ của bạn . Lỗi đó là do cửa hàng hay nhà cung cấp .

Do vậy mà bạn nên qua các CÔng ty uy tín , để khi có trục trặc, họ sẽ giải quyết cho mình .

"Giá cả không phải vấn đề mà đó là cách phục vụ" .

Tôi biết anh bạn kể chuyện về chuyện bảo hành . Anh đó là ở VTC chuyên buôn bán các thiết bị Truyền Hình, lắp đặt cho các Đài Phát Thanh-Truyền hình ........ hơn 40 đài của VIệt Nam .

ANh ta kể : nếu mua thường thì giá sẽ rẻ hơn , còn có mua bảo hành thì giá sẽ cộng thêm 10% . 10% của 1 đống thiết bị thì khối tiền đó . VD: 1 dự án 500000$ thì giá bảo hành là 50000% .nhưng vì bầy giờ kỹ thuật đều cao, mua toàn hãng nỗi tiếng như Sony hay ... nên rất ít hỏng . Nếu có hỏng thì mua đền cái mới giá chắc chả bao nhiêu , còn 50000% đút túi .
50000% của 500000$=250.000.000$ :)

Batigol_vn
27-12-2005, 05:55
chán mấy ông này nhở, sao tôi dùng SS mãi mà chả thấy nó làm sao cả. Mà nếu là mới mua mà cháy thì đem đi bảo hành. Có gì mà bức xúc thế nhở.

yahan
27-12-2005, 07:54
tui cũng xài s.sung sata nè, vẫn tốt ! rủi ro thôi mà!

tran_phong
27-12-2005, 09:02
Ối chời, đâm đầu vào Titan mà mua thì phải chịu thôi. Sao không qua Hợp Nhất hay Phong Vũ mà mua chứ.
@athlon26:
Chúng vẫn tồn tại vì còn có nhiều người trước khi mua máy không chịu tìm hiểu kỹ gì cả, cứ thấy rẻ là bụp thôi.
@soi soi soi:
Ổ cứng SAMSUNG rất tốt, tui xài qua 2 cái chả thấy có gì đáng để phàn nàn cả. Chính chế độ BH của nó đã nói lên chất lòng tin của nhà sx vào chất lượng sản phẩm. Tuy nhiên, tui chưa từng phải BH nên không biết khi BH thì nó thế nào.

ậy bác đừng xúi bà con qua Phong Vũ mua chứ. Chuối cũng y như tui TiTan thôi :D

xuantam
27-12-2005, 09:21
Ko riêng gì Titan, theo tôi hầu như tất cả cửa hàng máy tính của VN đều thế, khi bạn mua mày thì họ rất nhiệt tình nhưng đến khi mang sản phẩm đến bảo hành thì các công ty luôn thoái thác trách nhiệm hoặc à ơi đủ thứ vấn đề linh tinh làm rối trí...........
Tui đã 1 lần đi BH main bị hỏng bios hay chipset gì đó ở 1 cty ko danh tiếng lắm ở HN, bọn nó kêu 1 tuần sau thì BH xong nhưng phải hơn 1 tháng sau, tui đến của hàng kêu ca đến gần chục lần mới lấy được main, thậm chi bọn BH còn nhầm main tui với 1 main bị phồng tụ đến chảy nước mà bọn nó kêu ko nằm trong diện BH. Từ đó cạch đến già ko dám mua ở đó nữa

nó bảo hành 3 năm , với lại không sợ đồ dỏm ,cũ vì bảo hành fpt. mấy hiệu khác khi mua kô tin được là đồ cũ hay mới.seâgate nói bh 5 năm mà thì trường bán toàn bh 1 năm.
chúc may mắn
Dù chính hàng phân phối vẫn có lúc die tập thể do quá trình vận chuyển lởm khởm bạn ạ

Cách đây vài tháng 1 thằng bạn tui làm ở 1 cty máy tính (ở HN), 1 lần nó qua cty khác (khá danh tiếng ở HN) mua đồ. Đến cty thì thấy 1 xe chở ổ cứng Seagate 40GB làm rơi rất nhiều ổ rất nhiều ổ cứng xuống đường, rơi từ thùng xe như vậy thì ko thể nào mà ko có nhiều ổ die chứ. Vậy dù ổ có BH 5 năm thì cũng chưa hẳn đã an toàn, chẳng hạn nếu bạn mua phải đợt hàng rơi vãi khi vẫn chuyển đó thì sao

tran_phong
27-12-2005, 09:25
ôm hận :D
Bác xuân tâm sẵn cho luôn cái tên của mấy chỗ đó luôn đi cho bà con nhờ

Arkain
27-12-2005, 10:54
Đề nghị các bác mở hai cái poll gồm những công ty nổi (tai) tiếng ở Sài Gòn và Hà Nội để bà con vote, rồi Sticky để bà con thấy cái nào được thành viên DDTH ủng hộ hơn ở hai miền Nam Bắc.

potterviet
27-12-2005, 11:30
_ Hồi vOz còn sống đã vote gòi. Hoàn Long - Titan dẫn đầu, Phong Vũ thứ 2, Nguyễn Hoàng thứ 3 về mức độ chuối. Hợp Nhất good nhất, sau đó là Nova. ~ tháng 7 Hợp Nhất có đăng lời cảm ơn trên bản báo giá của nó đó, ráng tìm bản báo giá tháng 7/05 đọc đi :d

tran_phong
27-12-2005, 14:47
_ Hồi vOz còn sống đã vote gòi. Hoàn Long - Titan dẫn đầu, Phong Vũ thứ 2, Nguyễn Hoàng thứ 3 về mức độ chuối. Hợp Nhất good nhất, sau đó là Nova. ~ tháng 7 Hợp Nhất có đăng lời cảm ơn trên bản báo giá của nó đó, ráng tìm bản báo giá tháng 7/05 đọc đi :d

đúng đúng. Tui cũng có vote rồi :D
Mà nói thiệt chứ Hợp nhất cái bảng báo gía của nó ặc hơi bị rối :D

chxhcnvndltdhp
27-12-2005, 21:13
nguyên nhân :
1/do kỹ thuật kém
2/ do vận chuyển.
thôi đi kiếm cái khác đi . bon. nó cùn lắm.:(

NoobIsMe
28-12-2005, 18:07
Chẳng bít mấy cái " bác " bên page 1 xài Samsung chưa mà " nổ " banh quá.

Vấn đề ở đây là thằg Titan và cái bác làm threat này

Đầu tiên xin nói về " TiTi " : chỗ này mà bác cũng mua thì thật là đáng khen cho lòng dũng cảm của bác.Hết chỗ mua rùi hay sao mà bác lại cắm đầu vào đấy. Cho dù bác không bít gì thế sao lúc nó ráp xong sao bác ko nhất quyết 1-2 cho bác mở cái máy của bác lên ngay tại đó ? Bác sợ cái gì ?Bác đi mua hàng, và bác đang đứng trong " lãnh thổ " của nó, bác cứ lớn tiếng lên sem nó có dám làm gì bác??? Kêu bảo vệ hả? Chúng nó dám làm gì bác chứ?
Đi mua hàng mà chúng nó bảo " cứ mang về xài " là nghe răm rắp thì... úi dồi ơi.

Bây giờ bác phải nhanh chóng đến lại cái "TiTi" đó, nói vấn đề của bác và nếu chúng nó không giải quyết thay cái khác thì bác làm ầm lên cho em.Bác đừng có sợ cái gì hết, nó mà kêu công an đến thì càng tốt ( mà thực sự thì có cho tiền nó cũng ko dám kêu ). Bác mạnh dạn lên, còn bao nhiêu khách hàng xung quanh đó.Nó mà không đổi thì bác cứ chịu khó " hy sinh " vài ngày quý báu đến la lối um sùm hoài cho em. Nói thật , ngay từ khi bác mua là bác đã ngu rùi thì bây giờ bác thêm cái " chai mặt " giùm em 1 cái là xong.

Còn mấy cái bác bên page 1 , giải quyết cho người ta thì không giải quyết , cứ ngồi đó mà gõ lời phê bình làm cái quái gì thế ? Ai mà chẳng biết là
TiTi " nó nổi danh chốn " Võ Lâm " như thế nào ?

( Ở đây không nói homepage , alan, PMT , anh_dang_co_don à nha )

tran_phong
28-12-2005, 18:22
ặc hên quá bên trang 1 mình không post bài :D

Amen_anh_yeu_em
28-12-2005, 18:35
ơ ơ hay nhể! em ở HN nên chuyện bàn về cái Titan em ko dám nói nhưng có mấy pác hiểu qué gì về SS mà chê HDD nó dởm. Em mua từ hồi tháng 5 con 120GB Plus SATA mà có sao đâu. Cái chính là do quan niệm và thói quen của các pác vốn từng nghe về Seagate, Maxtor, Western Digital .. nhiều hơn nên chắc thích chúng hơn thôi. Công nhận là SS làm HDD thì có mới thật nhưng có thử ra mấy trang nước ngoài search mà coi xem SS nó làm ăn ra sao... Rồi sẽ biết ngay thôi...

tran_phong
28-12-2005, 18:52
trong cty mình có hơn 20 cái SS mua từ lúc nó ra vụ bảo hành 2 năm. Xài tới giờ thì chưa thấy ông nào bị hư.
Nhưng máy mình lại là SG 5 năm :D mình chỉ thấy vậy thôi không dám chê bai hay gì cả. Chỉ mang tính chất tham khảo

YuRiPa
29-12-2005, 00:59
hừm, bị nó lừa như vậy mà còn để yên được

nghe kể lại thì thấy ổ chết là do nhân viên lắp sai cap nên ổ cháy, sợ trách nhiệm nên cứ đóng gói rồi đưa cho khách, thấy khách ko test là nó mừng rồi

lúc đi BH nó ko chịu là phải, nó chịu thì hóa ra nó sai, phải bù tiền à

mấy thằng cha làm ăn thế mà vẫn sống được thảo nào hết dịch H5N1

nghe nói trước đây có vụ khách cầm kiếm gỗ chém nhân viên của cửa hàng máy tính vì quá bức xúc, có lẽ cha lập topic nên học tập

hiền hơn thì mua 2 hộp sơn xịt, chờ tối đến sơn chửi chết ch. bọn TT đi

PS: post xong mới để ý ngày, hóa ra có ông câu bài:(

NoobIsMe
29-12-2005, 01:08
Yu có khuyên đừng có khuyên như thế .Đem sơn xịt hả. Trò ấy tụi nó có đề phòng và buổi tối có vệ sĩ rùi ( chắc là nó đóan thế nào cũng có vài người có ý đó mặc dù nó bán hàng cực " xịn " nên đề phòng )

Công nhận thằng cha lập Threat này hiền như cục c..., chắc là thuộc dạng " công tử đi mua hàng " nên có sao thì là vậy, ko đc thì .... lên post cho anh em nghe.Thiệt tình mình đi mua hàng chứ có phải mình đi ăn xin đâu. Có cái gì không biết mở cái miệng cho to lên 1 tý hay sao ?

Nếu bác lập Threat lần sau muốn mua HDD thì nên lên đây mà post bài trước, có gì anh em chỉ cho, mua bậy mua bạ rùi post lên chỉ khiến cho bác tức thêm ( tui cũng tức giùm cho bác ^^ )

Arkain
29-12-2005, 03:12
Đã đến lúc lập "Hội Bảo Vệ Người Tiêu Dùng Hi-Tech" (Hi-Tech Consumers Union) :shifty:

tran_phong
29-12-2005, 09:26
Đã đến lúc lập "Hội Bảo Vệ Người Tiêu Dùng Hi-Tech" (Hi-Tech Consumers Union) :shifty:

ai làm chủ tịch hội đây? :confused:

alan
29-12-2005, 12:47
ơ ơ hay nhể! em ở HN nên chuyện bàn về cái Titan em ko dám nói nhưng có mấy pác hiểu qué gì về SS mà chê HDD nó dởm. Em mua từ hồi tháng 5 con 120GB Plus SATA mà có sao đâu. Cái chính là do quan niệm và thói quen của các pác vốn từng nghe về Seagate, Maxtor, Western Digital .. nhiều hơn nên chắc thích chúng hơn thôi. Công nhận là SS làm HDD thì có mới thật nhưng có thử ra mấy trang nước ngoài search mà coi xem SS nó làm ăn ra sao... Rồi sẽ biết ngay thôi...
ặc ặc,bác bíêt nhiều về Samsung ghê hen.Xài con 120GB đó từ tháng 5 lận đấy.Kinh nghiệm đầy mình đấy :lick:

Batigol_vn
29-12-2005, 17:47
vấn đề là ở chỗ bác làm cái threat này đúng là mới đi mua đồ hay sao thế. Nếu mới mua mà nó bị hỏng, cháy hay bất kì lí do gì thì cứ đem ra đổi hoặc bảo hành. Nếu kô được thì cứ chửi cha chúng nó lên xem chúng nó có sợ kô. Đằng này lại ngậm ngùi về nhà lên mạng post bài. Rồi chê SS dởm, chê titan làm ăn dở hơi. Nhưng quyền lợi của mình thì lại kô biết. Chán thật.

c_thinh
29-12-2005, 19:11
Thế này bạn ạ, trường hợp của bạn khả năng xảy ra nhiều nhất là kĩ thuật viên đã cắm nhằm cáp USB rồi tuy nhiên cùng lúc cháy chip cả Main và ổ cứng thì phần lớn là do nguồn (đó là trong trường hợp bình thường có thể cháy luôn cả RAM) nhưng nếu bạn mua tại TITAN thì tôi nghĩ bạn đã bị kĩ thuật viên đổi vào đồ hư rồi. Khả năng này khó xảy ra nhưng không phải là không có. Nếu bạn chịu khó xem bài post trên mạng thì TITAN và HL là 2 nơi bán đồ cà chớn nhất. Thôi thì rút kinhnghie65m vậy vì không nơi nào bảo hành đồ cháy nổ đâu (luật đó bạn)

Batigol_vn
30-12-2005, 08:16
Nếu mua máy ráp sẵn thì phải test ngay tại chỗ chứ nhỉ. Nếu lúc mua mà test kô sao, đến lúc mang về nhà mà lại cháy nổ. Đem ra bảo nó mà nó lại còn cãi chày cãi cối thì các bác cứ vác súng đến bắn bỏ mẹ nó đi.

potterviet
30-12-2005, 13:19
_ thua. coi càng lúc thấy càng chuối.

mathiencusi
30-12-2005, 19:06
phòng máy trường tui 40 máy dùng ổ samsung 40 GB ....mỗi buổi học đều ghost lại .........một năm trôi qua ................. chỉ còn đúng 2 ổ chưa BH :D
Samsung mát lắm ( mát nhứt luôn ) nhưng rất không bền ( giống như phần lớn hàng samsung khác ) ở đây có mấy người xài samsung đựoc quá 1 năm không ????? bà con mới xài vì samsung mới có ở VN gần đây thìlàm sao biết nó trâu không ........................

AI chủi maxtor chứ tui toàn chơi maxtor :D mới die có một con .......ổ seagate mới lụm một ổ made in Thailand chạy mát nhưng còn phải để thời gian trả lời

Máy p3 nhà tui còn một ổ Quantum xài 5 năm rồi vẫn trâu

Batigol_vn
31-12-2005, 07:05
@mathiencusi: bác hỏi dùng đựoc 2 năm để hết bảo hành của nó chưa thì trả lời là chưa. Còn 1 năm thì qua rồi. Nói SS kô phải bền thì cũng đúng, vì nó cũng rẻ hơn mà. Nhưng cũng còn phụ thuộc do ngừoi dùng nữa.
SS ngoài ưu điẻm chạy tưong đối mát thì còn khá êm nữa.

PMT
31-12-2005, 07:47
@cusĩ:
Tui có tui. Xài SS SATA cũng 1 năm rồi nè. Tuy nhiên không làm ổ chính mà làm ổ lưu nên có thể không có giá trị tham khảo mấy.

submaster
31-12-2005, 08:08
Samsung chưa xài, không có ý kiến.
Maxtor, Seagate thì khỏi nói...hai con seagate ở vn teo khi còn bảo hành.
Còn hàng mua từ nước ngoài vẫn tơn tơn chạy,không trục trặc. Không biết mấy hãng bán đồ computer ở việtnam lấy hàng ở đâu mà sao đồ dỏm nhiều thế không biết.(Khen thì ít, mà chê thì nhiều)
Mặc dù ổ cứng format vài lần, hai con xài mới..vậy mà vài tháng cũng tạm biệt..Với lại hãng ổ cứng nào giá cũng chang chang nhau, hơn kém bao nhiêu đâu.

xuantam
31-12-2005, 08:54
Thằng bạn tui có con ổ Maxtor 30GB ATA100 5400rpm gì đó ko nhớ rõ, nó xài cùng máy P3, theo lời nó thì ổ cứng xài được 3 năm rồi, ko mang vác đi đâu bao giờ và cũng ko nghịch nhiều vì nó học về phần mềm chứ ko ngó ngoáy phần cứng. Mình vừa khen con ổ nó bền thật thì cách đây 1 tháng rưỡi nó chết ổ Maxtor :D
Ổ Maxtor của bác MTCS dùng lâu nhất được bao lâu ?

Arkain
31-12-2005, 12:11

Dĩ nhiên là bác nào ở VN hội đủ những điều kiện sau đây:

1) Đang cư ngụ tại VN, đã nhiêu lần bị tức ói máu vì kiểu làm ăn mất dạy của các tiệm đểu ở VN
2) Khách hàng trung thực, chưa từng chích điện cho chết đồ rồi mang trả
3) Có tài văn chương để khi nói chuyện với giới truyền thông báo chí có thể uốn ba tấc lưỡi "dứt điểm" các tiệm nói trên một cách nhỏ nhẹ mà không cần văng tục.
4) Không được quá nhỏ nhẹ đối với "địch"

Tôi và submaster bị loại vì lý do thứ nhất
Bác vkmobile bị loại vì lý do thứ hai
Bác mathiencusi & Batigol, Noobisme, Yuripa bị loại vì lý do thứ ba
Bác tran_phong bị loại vì lý do thứ tư

Thôi chắc đề cử vikhoa lên ngồi ghế chủ tịch "Hiệp Hội Bảo Vệ Người Tiêu Dùng High-Tech" quá :tongue:

Batigol_vn
31-12-2005, 18:47
Ơ, bác Akain này hay thiệt. Loại mình ở ngay cái điểm mình mạnh nhất mới chết chứ. Nói chuyện với anh em đây thì nhiều khi tức miệng thì chửi vậy thôi. Chứ tớ đã từng là phát ngôn viên mà :D hehe, mấy thằng bạn đã từng khen là " mày làm thầy cãi thì giỏi mà" :))

xuantam
31-12-2005, 19:45
1) Đang cư ngụ tại VN, đã nhiêu lần bị tức ói máu vì kiểu làm ăn mất dạy của các tiệm đểu ở VN
2) Khách hàng trung thực, chưa từng chích điện cho chết đồ rồi mang trả
3) Có tài văn chương để khi nói chuyện với giới truyền thông báo chí có thể uốn ba tấc lưỡi "dứt điểm" các tiệm nói trên một cách nhỏ nhẹ mà không cần văng tục.
4) Không được quá nhỏ nhẹ đối với "địch"

Coi như bác Vikhoa là chủ tịch đê, liệu bác ấy khi mới vào nghề có từng ở trường hợp thứ 1 (khi máy bác ấy hỏng chẳng hạn). Nếu "dính" thì ko được ngồi ghế Hội Trưởng
trường hợp 4 khi đi BH máy mình ko nhỏ nhẹ với nó thì nó cho ăn cám

Chắc chả có ai ko dính 1 phát nào trong 4 đk trên nhể ?

hoang_kid
05-05-2010, 12:09
Bán Ổ cứng cũ HDD SamSung Sata 80G - ...

Chạy ổn định, ko có tiếng ồn, tình trạng ổ còn tốt. Hàng hết bảo hành, test hàng thoải mái ---> giá 350k !

Ai cần mua liên hệ ngay với

Số điện thoại liên hệ :

Nich yahoo :

Da ban'