PDA

View Full Version : Hỏi về Aptech ở VN

quangtran1984
19-02-2005, 23:28
Xin cho biết Aptech ở đâu? Dạy những gì? So với RMIT thì sao?
Ai biết giúp giùm. Tiểu đệ cám ơn.

sadrocker
21-02-2005, 11:24
Đệ hỏi như vậy thì trả lời cũng khó lắm, nói chung aptech có mặt tại hầu hết các thành phố lớn, nếu đệ ở Hà nội, Sài gòn hoặc Đà nẵng thì Ok. Rmit là hình thức du học tại chỗ. Học ở RMIT thì cực ổn luôn nhưng mà học phí đắt và không có tình trạng xin điểm như trong các trường đại học ở VN( vì thế cho nên học tương đối khó ). Học xong aptech có thể chuyển tiếp sang RMIT và được miễn 1 năm thì phải

C++
24-02-2005, 16:59
Có thể học Aptech ngay tại FPT-Aptech (trung tâm Aptech) ở đường Nam Quốc Cang,đường ngắn lắm nên khỏi nói số nhà chi cho mệt

p00rStudent
25-02-2005, 02:40
www.rmit.edu.vn
RMIT học kì tới tăng giá lên 2500USD/semester thì phải, 1 học kì 4 môn, đúng lá quá đắt :(

Nói chung học ở RMIT có 1 số benefits như English(đương nhiên rùi, đến bảo vệ, lao công đều có thể giao tiếp English), môi trường học tập năng động, rất kích thích tinh thần tự học, giáo trình thiết kế hợp lí, và đúng như sad rocker nói ko hề có chuyện chạy chọt xin điểm, nếu fail 1 môn (điểm tổng kết <50%) thì phải đóng tiền học lại cả môn đó luôn (chua quá), bởi vậy sinh viên phải có tinh thần học tập rất cao mới theo được. Mình hiện là SV học kì 6, từng nếm trải rất nhiều mùi vị các môn học RMIT ;)

Dù sao đi nữa học ở bất cứ môi trường nào thì điều quan trọng nhất là tinh thần tự học hỏi thui, APTECH mình nghe mấy anh học chuyển tiếp qua RMIT nói cũng tốt, giáo trình tiếng Anh & được cấp nhật, khá bám sát thực tế, nếu bạn có khả năng tự học tốt thì chọn APTECH đi, học phí khá hợp lí, hồi đó mình nghe nói 2000$/khóa, bi giờ ko biết bao nhiêu, nghe nói FPT đã mở khóa Multimedia, ko biết có ai theo học chưa nhỉ? địa chỉ là www.arena-vietnam.com

henry_blackeyes
06-03-2005, 19:32
bạn nào có thông tin về chương trình Chương trình đào tạo Quản trị Hệ thống ACNA post lên giúp mình nhá . Mình vào xem trang của aptech rùi nhưng nó nói không có rõ như thời gian học bao nhiêu lâu ??? và chi phí , hiện tại mình không ở các thành phố lớn nên mình cũng không check được mong các bạn giúp đỡ.
thanks for advance.

Tiva
06-03-2005, 20:07
Quả là do mình là chính thôi , ỏ FPT Aptech mình đang hoc , phân nhóm lúc đầu có 4 cu , bây giò còn có 2 cu , GV phaỉ phân lai cho cả lóp, roi rung dần .Theo ý kiến của tui thì giáo viên nhiêt tình ,tốt , nhân viên dễ thuong , cũng ổn .

// sorry vì bô gõ bi lỗi .

henry_blackeyes
07-03-2005, 12:53
tiva cho mình hỏi về cái Chương trình đào tạo Quản trị Hệ thống ACNA với. Cảm ơn bạn nhiều. Thấy bảo chương trình này không yêu cầu đầu vào. Bạn nói hộ mình thời gian học trong bao lâu và giá tiền . cảm ơn.

henry_blackeyes
12-03-2005, 07:01
không bác nào trả lời dùm em à ....chán qué

C++
12-03-2005, 13:22
Vì cái chủ đề này nói về "Aptech" cơ mà ! bạn lập một cái Thread mới đi

henry_blackeyes
13-03-2005, 05:14
thía bác không bít a`...................hờ hờ mà ý kiến của nhà bác cũng hay đấy em sẽ mở ...........bác rũi thì tham gia cho vui cửa vui nhà nhe..........hehheheh

Violon
13-03-2005, 12:03
mình cũng đang học ở Aptech, vấn đề ở đây không phải là tiền bạc, vì khi bạn đam mê thì bạn có thể bỏ ra tất cả để học.

Học ở Aptech thì người ta cũng chỉ cung cấp cho bạn những Fundamentals thôi, còn lại bạn phải biết tìm tòi và học hỏi thêm (cái này lại đụng chạm đến tinh thần tự học rồi). Được cái, học ở đây giáo trình bằng tiếng anh, nên skill Reading của bạn sẽ rất khá chỉ sau 1 học kì (mình nhận thấy tất cả học viên đều vậy). Mà bạn biết rồi đấy, trong CNTT, nếu Reading của bạn tốt, thì bạn rất thuận lợi trong việc nghiên cứu các tài liệu nước ngoài!

Học ở Aptech thì bạn sẽ có 3 lần làm project trong toàn bộ khóa học, cái này cũng là 1 benefit, vì bạn có thể rèn luyện sự mạnh dạn và có thể bảo vệ những quan điểm trong sản phẩm của bạn làm ra.

Mình chỉ có 1 số ý kiến như vậy thôi, nếu muốn trao đổi riêng tư thì ra Y!M nhé.

meohuyen
14-03-2005, 16:21
bạn nào có thông tin về chương trình Chương trình đào tạo Quản trị Hệ thống ACNA post lên giúp mình nhá . Mình vào xem trang của aptech rùi nhưng nó nói không có rõ như thời gian học bao nhiêu lâu ??? và chi phí , hiện tại mình không ở các thành phố lớn nên mình cũng không check được mong các bạn giúp đỡ.
thanks for advance.

Chương trình ACNA (Aptech Certified Network Administrator) là chương trình nhằm mục đích hướng dẫn quản trị mạng có quy mô nhỏ, chủ yếu là mạng LAN.
Chương trình không yêu cầu đầu vào, vì tài liệu và giáo viên đều giảng bằng tiếng Việt (mặc dù phải nói trước là tài liệu dịch rất chuối).
Chương trình học gồm 03 nội dung chính:

#1 Khái quát về cấu trúc máy tính và mạng

#2 Windows 2000 Professional

#3 Windows 2000 Server

Một buổi học chia ra làm 2 phần: lý thuyết và thực hành.
Nói chung, khi học, cần có 1 hình dung cụ thể trong đầu và biết mình cần phải làm gì, thì khi thực hành bạn mới thấy có ý nghĩa :D (cứ học đi rồi sẽ hiểu mình định nói gì).

Khóa học kéo dài 3~4 tháng, tùy theo lúc bạn học, trung tâm có nghỉ hè hay trùng vào ngày lễ dài ngày nào không.

Cuối khóa, thi 25 câu lý thuyết và làm 1 bài thực hành theo kiểu team (mỗi team có 02 người).

Lời khuyên nhỏ là: ngay từ khi chân ướt chân ráo vào lớp, nhớ ngồi cạnh bạn nào có vẻ sáng sủa chăm học một tý, bằng không lúc đi thi với partner không nắm được gì thì vỡ mặt.

Học phí là 290$ +30$ cho 2 cuốn giáo trình chuối ơi là chuối.

money_comes_back
15-03-2005, 17:43
hix.Góp ý đôi điều về aptechvn.Theo kinh nghiệm của tui về aptech thì :

-Học aptech cực kì hay nếu như biết căn bản về lập trình (tối thiểu là biết về OOP,c++,đặc biệt là phải good về SQL ) .Khi học ở aptech ,nếu học trong sách thì sách chỉ hướng dẫn cho bạn những phần cơ bản nhất của dân lập trình .Học aptech hay ở chỗ là đa số giáo viên >90% là dân Pro của giới lập trình viên (đa số là ông to mặt lớn được aptech chiêu nạp về ) nên khi học thì phải dựa vào mấy ông thầy và khả năng tự đọc sách ở ngoài là chủ yếu.
-Ngoài ra học aptech có cái hay của nó nửa là phát huy khả năng làm việc theo nhóm và khả năng tự xoay sở 1 mình -các đặc điểm này được phát huy trong các project của aptech đưa ra hoặc các project do trực tiếp giáo viên đưa .
-Học aptech có thể tiếp thu những kinh nghiệm "xương máu" của các thầy cô -họ đang và đã có kinh nghiệm trong công việc .

...
Học aptech củng có cái bất lợi theo quan điểm của tui là :
-Nếu Không nắm được các căn bản trong sách aptech đưa ra trước mà vội học sách ở ngoài trước thì dễ đi đến tình trạng Không đủ thời gian làm bài tập của các thầy cô giao cho hoặc Kiến thức tiếp thu sẽ không theo một trình tự logic .Bởi vì sách aptech được thiết kế theo một trình tự rất là logic và rất là cơ bản .Sau khi học xong trong sách thì tiếp đó mới học thêm ở những sách khác.
-Học aptech không dạy thuật toán như những trường của VN -Đây là 1 mặt hạn chế của dân lập trình chúng ta.Do đó theo tui thì nên đi học "chui" ở 1 số trường ĐH VN về 1 số môn như phân tích và quản lí hệ thống cơ sở dữ liệu hoặc là hoặc thêm về thuật toán rùi hãy vào Aptech học .

quyet0987249129
13-09-2008, 11:03
cái này quá lâu :D, mình xin xóa comment

Ga mo
13-09-2008, 11:36
Sang forum Aptech mà hỏi đi các bạn: http://diendanaptech.com.

tranvu007
13-09-2008, 14:18
hic, học RMIT toàn là đại gia, nói thật, nếu muốn du học thì nên đi RMIT Úc luôn,vừa nâng cao khả năng tiếng anh, vừa có thể làm thêm kiếm tiền trang trải học phí, nếu còn dư chút đỉnh thì về vn đi mátxa, chứ còn ở RMIT VN trường dành cho đại gia, nếu mình thật sự chăm học, mà vào học trong 1 môi trường toàn là con nhà giàu, mà nói thực, RMIT ở sài gòn, toàn là cỡ bự, nếu mà mình chịu học thì thui, hok thì nhìu khi bị cám dỗ lắm