PDA

View Full Version : tên miền có dấu gạch ngang, lâu index?

backpacker
20-05-2011, 09:33
hi các bác, vừa rồi em có mua cái domain có dấu gạch ngang. em trỏ vào hosting, cho chạy website, đặt backlink ở site lớn, kể cả trên ddth rồi mà bây giờ sau 2 tuần, em serch domain mà vẫn không thấy index trên google,
có phải domain có dấu gạch ngang không được đánh giá cao. ( domain không có dấu gạch ngang.com thì chỉ 2-3 hôm không cần đặt link mà google vẫn index)
theo em nhận định thì có lẽ đây cũng là những cái mà google phân biệt ưu tiên

youth
20-05-2011, 15:43
mình thì chưa thử bao giờ, nhưng như bạn nói thì cũng có lý, vì như vậy nó mới phân biệt được cao thấp mạnh yếu trong domain.

banggiaserver
20-05-2011, 16:11
Bạn thử vào google webmaster add vào thử xem. Hôm trước mình cũng gặp trường hợp này (tên miền bình thường) sau khi add vào host khoản 3 tuần nhưng ko thấy index vào google, và mình vào add trong google webmaster thì nó lên liền.

chamnet
20-05-2011, 16:50
Mình nghĩ chắc không phải nó phân biệt gì đâu mà do nó chưa biết đến site bạn. bạn hãy vào google webmaster nói với nó" đây là site của tao mới làm, mày vào xem rồi index cho tao".

Mình thì có cái site index ngay sau khi post bài.

backpacker
20-05-2011, 22:12
Bạn thử vào google webmaster add vào thử xem. Hôm trước mình cũng gặp trường hợp này (tên miền bình thường) sau khi add vào host khoản 3 tuần nhưng ko thấy index vào google, và mình vào add trong google webmaster thì nó lên liền.

cảm ơn pro nhé, đúng là em chưa add vào webmaster thật, để em thử coi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình nghĩ chắc không phải nó phân biệt gì đâu mà do nó chưa biết đến site bạn. bạn hãy vào google webmaster nói với nó" đây là site của tao mới làm, mày vào xem rồi index cho tao".

Mình thì có cái site index ngay sau khi post bài.

cảm ơn bác nhé, để em thử coi sao

dvdt
20-05-2011, 22:19
add xong rồi thì khi nào index thì vào đây pm cho anh em biết với nha.

thinhduc.com
20-05-2011, 23:57
Index là 1 chuyện lên Top là chuyện khác. Mình hiếm khi thấy tên miền có dấu - lên TOP Google !

lefuong
21-05-2011, 00:15
nghe mấy cao thủ bảo là nó khó index nhưng bác cứ thử xem rồi báo cáo cho ae biết.
p/s: site vn-zoom thì không chậm tí nào cả :)

newqazter
21-05-2011, 08:21
domain có dấu gạch ngang sẽ bị index chậm hơn, vì sẽ bị cho là mượn danh các domain tương tự không có dấu gạch ngang. Tuy nhiên, điều này chỉ là tương đối. Nếu bạn đặt backlink tại site lớn và có hosting provider uy tín thì sẽ dễ dàng được index. Hãy xem lại chất lượng backlink của bạn.

Trường hợp vn-zoom không nên xét ở đây, vì nó đã được liệt vào hạng BIG SITE.

youth
21-05-2011, 12:05
domain có dấu gạch ngang sẽ bị index chậm hơn, vì sẽ bị cho là mượn danh các domain tương tự không có dấu gạch ngang. Tuy nhiên, điều này chỉ là tương đối. Nếu bạn đặt backlink tại site lớn và có hosting provider uy tín thì sẽ dễ dàng được index. Hãy xem lại chất lượng backlink của bạn.

Trường hợp vn-zoom không nên xét ở đây, vì nó đã được liệt vào hạng BIG SITE.

em thấy bác này nói có lý, vì kiểu gì nó cũng phân biệt đối sử chút, tuy nhiên nếu uy tín thì nó vẫn cho lên top, quan trọng là làm những gì để google nó biết là site uy tín, làm bao lâu... :D

newqazter
22-05-2011, 05:36
quan trọng là làm những gì để google nó biết là site uy tín, làm bao lâu... :D

Cái đấy thì thuộc vào tài năng của các admin rồi. Vì thế nên người mới như mình càng cần vào ddth để học hỏi thêm.

vzic
22-05-2011, 05:38
Bạn vào GG Webmaster TOols chỉnh tốc độ crawler. Sau 2 ngày thay đổi thì nhanh lắm :D

youth
22-05-2011, 14:35
Cái đấy thì thuộc vào tài năng của các admin rồi. Vì thế nên người mới như mình càng cần vào ddth để học hỏi thêm.

em chỉ biết chút sơ sơ nên phát biểu vậy thôi chứ không phải nó bác đâu, em còn mới hơn cả bác nè, nhìn nick là biết :D , đang học hỏi