PDA

View Full Version : Đề nghị các mem không nên post bài tầm phào

tutrongvn
18-02-2005, 18:44
DDTH là nơi chúng ta trao đổi với nhau về CNTT Việt nam và thế giới. Thời gian qua theo đánh giá của tôi là tốt. Có nhiều thông tin bổ ích.

Tuy nhiên thời gian gần đây thấy các mem có xu hướng post các bài vui chơi giải trí hơi nhiều. Đành rằng nghỉ ngơi sau những giờ làm việc căng thẳng là cần thiết nhưng nhiều quá thì .......Tai họa - nếu như vậy thì Tốt hơn nên đổi diễn đàn thành giải trí tin học chẳng hay hơn sao ?

Tôi đề nghị các mem nên có trách nhiệm hơn khi post bài. Không có lẽ mỗi lần vào DDTH lại thấy "yêu nhiều có ...sướng không" thì !!!!!!!!!

Vi Khoa xem đề nghị này như một lời đóng ghóp chân thành cho diễn đàn nhé

Ghost1982
18-02-2005, 18:48
Góp ý này chuối quá
Chỉ cần post đúng nơi đúng chỗ thì bất cứ nội dung nào cũng được chỉ cần nó ko vi phạm các nội quy viết bài của ddth
Chẳng có ai vào Chat chit để kiếm tài liệu về tin học cả, cũng chẳng có ai vào box tiếng Anh để hỏi về ... tiếng Tàu. Chính vì vậy mong bác suy nghĩ kỹ cho
Điều quan trọng là làm sao để bớt đi những bài viết lăng nhăng trong các box về IT chứ ko phải là giảm bớt các bài thư giãn trong Chat chit. Bác có hiểu ý tôi ko???

bathazar
18-02-2005, 18:54
- Chả có góp ý nào là chuối đâu anh GHOST....

- Thêm nữa, DDTH hiện nay quả thực cũng còn nhiều bài viết nhảm nhí do MOD ko thực sự làm việc có lẽ do những đợt sóng gió vừa qua.

mitavn
18-02-2005, 19:09
1. Sau vụ iCMS thì ddth có vẻ xả stress cho không khí bớt căng thẳng, nhưng hình như là xả hơi quá đà :D
2. giải trí vẫn là một góc của thế giới này không thể không tồn tại tuy nhiên ta không nên thiên về nó quá thì e rằng con thuyền ddth lại thành một teenforum như hàng loạt các forum khác thì nguy. Tôi thấy không chỉ có chiện chat chit mừ chiện chính trị cũng len lỏi vào ddth !
3. Hiện tại các mod của ddth số thì nghỉ tết, số thì có gia đình, làm việc ... nên công việc online chia sẻ kiến thức không còn rộn ràng như trước, hiện giờ admin - smod - mod đang họp kín tìm phương pháp tối ưu nhất cho ddth. Sẽ có thông tin cho các bạn

tutrongvn
18-02-2005, 19:11
Góp ý này chuối quá
Chỉ cần post đúng nơi đúng chỗ thì bất cứ nội dung nào cũng được chỉ cần nó ko vi phạm các nội quy viết bài của ddth
Chẳng có ai vào Chat chit để kiếm tài liệu về tin học cả, cũng chẳng có ai vào box tiếng Anh để hỏi về ... tiếng Tàu. Chính vì vậy mong bác suy nghĩ kỹ cho
Điều quan trọng là làm sao để bớt đi những bài viết lăng nhăng trong các box về IT chứ ko phải là giảm bớt các bài thư giãn trong Chat chit. Bác có hiểu ý tôi ko???

Nhưng chát / chít và lăng nhăng nhiều quá thì nên để cho diễn đàn khác thì hay hơn.

Mưa ngày một rất hay, mưa ngày hai rất quý

Nhưng mà mưa mãi hoá ra thừa

Bác có hiểu ý tôi không ???

hieept
18-02-2005, 21:54
các bác ai cũng có cái đúng của mình.
Vi Khoa cũng có hướng từng bước khắc phục là không tính các bài thuộc box chat/chit.. mà chỉ tính các bài về IT.
qua đây, chỉ mong tinh thần tự giác của các mem thôi...

hiện giờ admin - smod - mod đang họp kín

gì mà ghê vậy? phải họp kín cơ à? ^_^