PDA

View Full Version : Chuyện Tiên Dung & Chử Đồng Tử (ko cười thì tui chít liền :D)

Ghost1982
18-02-2005, 18:07
Ngày xưa ở một làng kia
Có cha con nọ nhà rìa bờ sông
Nhà nghèo không có một đồng
Người cha có khố, con không có gì
Một hôm cha sắp ra đi
Gọi người con lại dặn gì mấy câu
Con ơi! Con sống còn lâu
Còn ta, ta sắp sang chầu bên kia!
Quần bò con giữ lấy đi
Về sau tán gái có gì đi chơi
Nhà ta giàu có ba đời
Chỉ vì đề đóm mà ra thế này.
Con ơi! Hãy hứa từ nay.
Thôi trò cờ bạc để rày làm ăn.
Nói xong, cha bỗng nhăn răng
Miệng sùi bọt mép, mắt căng lên trời
Đồng Tử thấy bố qua đời
Không tiền mai táng thân phơi giữa đồng
Chẳng đành để bố tồng ngồng
Mặc quần cho bố, giơ mông về nhà
Một hôm công chúa đi qua
Đang ngồi ngắm cảnh, bỗng da ngứa mần
Công chúa bèn trút áo quần
Thấy quanh mình vắng nhảy ầm xuông sông
Ai dè, rơi trúng Tử Đồng
Đang mò cua cá dưới sông Nhị Hà
Đồng Tử sợ quá, tưởng ma!!!
Định thần nhìn lại, hoá ra là người
Đồng Tử thấy thế liền cười!!!
Thế là ta sẽ đổi đời từ đây
Tử rằng:"Cô lấy ta thôi
Cô mà không lấy, ta thời tố cô
Bố cô mà biết? Xong rồi!
Thì ông ta giết cả tôi lẫn nàng"
Tiên Dung hoảng hốt vội vàng:
"Em thì em sẽ sẵn sàng lấy anh
Nhưng khi về đến kinh thành
Vua cha biết chuyện thì anh đi đời"
"Em lo xa quá em ơi!
Ở đây buôn lậu bằng mười về kinh"
Nàng nghe đến đó đồng tình:
"Thôi thì cũng được. Chúng mình lấy nhau"
Hai người từ đó về sau
Đi buôn ma tuý nhà giàu rất nhanh
Một hôm tin đến kinh thành
Vua cha biết chuyện giận xanh cả người
"Tại sao lại thế hả trời!
Nó có ma tuý không mời ta sao
Ta đây tuy tuổi đã cao
Nhưng mà phải rít thuốc lào đấy thôi!"
Nói xong truyền gọi bề tôi
Đem quân đến đánh để lôi con về
Quan quân vừa đến triền đê
Bỗng nhiên có tiếng rề rề trên cao
Rồi đâu gió cuốn ào ào
Bốn bề cát bụi không sao thấy đường
Tướng quân con mắt tinh tường
Nhìn về phía ấy mà thương số mình
Đồng Tử biết trước tình hình
Xe tăng đã sắm, pháo mìn đã mua
Nhưng địch đông quá , sợ thua
Trực thăng chờ sẵn làm tua (tour ) sang Lào
Ai dè, tốc độ quá cao
Máy bay nghiêng cánh, ngã nhào xuống sông
Dưới sông là bọn giặc Mông
Là quân xâm lược tấn công nước nhà
Trực thăng thẳng hướng mà sa
Thuyền cao cũng đắm, phà to cũng chìm
Việt Vương thấy thế sướng mình
Trước sau ập tới ngư kình một phen
Địch quân tơi tả như hèm
Bốn bề bủa kín tưởng kèm thiên la
Bấy giờ cọc mới nhô ra
Thuyền đâm vào cọc thế là chìm luôn
Bốn bề tên bắn như tuôn
Tướng giặc khồn đốn đành giương cờ hàng
Thuyền trôi xác giặc ngổn ngang
Máu loang đỏ thắm , nước tràn bờ cao
Việt Vương lúc đấy thều thào
"Ai vừa tới giúp? Ta nào có hay
Thôi thì ta tính thế này:
Để ghi công họ ta xây miếu thờ
Đầm này tên gọi Nây-chờ (Nature = Tự Nhiên )
Bãi này Nhất Dạ hãy thờ ở đây!!!!"

Nhiều hơn nữa mời vào đây coi
http://www.updatesofts.com/home/forum_posts.asp?TID=4779&PN=1 --> thơ hay gửi bà con

tutrongvn
18-02-2005, 18:36
Lâu rồi quay trở lại. Mặc dù thỉnh thoảng vẫn viếng thăm DDTH.

Thấy buồn vì hình như xu hướng của diễn đàn ngày càng xa rời CNTT và hướng tới các chuyện tầm phào.

Kể cả các ảnh - tình yêu nữa chứ...... Sao mà nhộn nhịp.

Không biết Vi Khoa có biết không???????????

Hay là ngủ quên trên chiến thắng rồi - Đừng giận tutrongvn này nhé

Ghost1982
18-02-2005, 18:41
Hehehe ko ngờ có người vào Thư giãn Chat chit để tìm tài liệu lol lol lol, bó tay thật.

Nếu bác muốn học hỏi tìm hiểu về Tin học thì mời bác vào các box khác nhé. Đây là chỗ để Thư giãn Giao lưu bác ko thích thì thôi mời bác ngược.
Hầu hết các Website về mọi vấn đề đều có những phần dành riêng cho Giao lưu Thư giãn và mọi người đều cảm thấy là cần thiết. Chỉ có một số ít những người như bác đây là cảm thấy bức xúc thôi.

tutrongvn
18-02-2005, 18:46
Hehehe ko ngờ có người vào Thư giãn Chat chit để tìm tài liệu lol lol lol, bó tay thật.

Nếu bác muốn học hỏi tìm hiểu về Tin học thì mời bác vào các box khác nhé. Đây là chỗ để Thư giãn Giao lưu bác ko thích thì thôi mời bác ngược.
Hầu hết các Website về mọi vấn đề đều có những phần dành riêng cho Giao lưu Thư giãn và mọi người đều cảm thấy là cần thiết. Chỉ có một số ít những người như bác đây là cảm thấy bức xúc thôi.

Nhưng khổ nỗi các bác post bài thường xuyên nên nó chiếm đất trên mặt tiền. Hơi gây thất vọng cho ai mới vào DDTH

Ghost1982
18-02-2005, 18:50
Vậy thì kêu Vikhoa bỏ các bài trong Giao lưu ko cho nó hiện lên Top nữa, chứ kêu mọi người bớt 8 thì e rằng ko thể được!

bathazar
18-02-2005, 18:51
- BAT nghĩ làm sao cấm đc mem, họ muốn đơn thuần giải trí thôi mà tutrongvn thêm nữa đôi khi giải trí thì phải tầm phào một chút, nếu ko thì khó mà giải trí. Cái quan trọng là bài viết trong box khác có đc kiểm tra tầm phào hay không??

- Ngòai ra để mà nhìn vào mặt tiền bài viết mới nhất thì BAT thấy box giải trí chỉ có 1 bài trên list, thường xuyên là thế, không đáng kể. Nên để quan niệm mặt tiền là thước đo thì thật sai lầm.

tutrongvn
18-02-2005, 18:52
Vậy thì kêu Vikhoa bỏ các bài trong Giao lưu ko cho nó hiện lên Top nữa, chứ kêu mọi người bớt 8 thì e rằng ko thể được!

Mình không phản đối chuyện thư giãn. Lắm lúc vào đọc để relax. Nhưng theo tôi các mod không nên để nó chiếm ưu tiên . Theo tôi không hay lắn với tên diễn đàn

bathazar
18-02-2005, 18:56
- Vậy theo tutrongvn thì nên làm sao?? Sao ko nói luôn ở góp ý... Mình nghĩ bạn có phương pháp mà theo mình thì đó là dẹp bỏ thư giãn ở mặt tiền thôi...

- Nói đơn giản.. Thư giãn chỉ có 1 box, thêm 2 box chat-chit và giao lưu là 3 trên tổng số các box trên diễn đàn... Nói chung nó cũng ko chiếm nhiều. Giỏi lắm cũng chỉ là 5%

tutrongvn
18-02-2005, 19:00
- Vậy theo tutrongvn thì nên làm sao?? Sao ko nói luôn ở góp ý... Mình nghĩ bạn có phương pháp mà theo mình thì đó là dẹp bỏ thư giãn ở mặt tiền thôi...

- Nói đơn giản.. Thư giãn chỉ có 1 box, thêm 2 box chat-chit và giao lưu là 3 trên tổng số các box trên diễn đàn... Nói chung nó cũng ko chiếm nhiều. Giỏi lắm cũng chỉ là 5%

Theo mình chuyện thư giãn cũng cần thiết thôi. Mình đang thử post liên tục vài trong các topic thư giãn đấy. Thế là tin tức mới của diễn đàn chỉ luôn có chuyện thư giãn. gây cảm giác không tốt lắm

Theo mình các new của thư giãn, chát chít không nên đưa ra mặt tiền là được rồi

Ghost1982
18-02-2005, 19:03
Xem ra lại lôi kéo được một nhân tài 8 vào Thư giãn đây lol lol lol
Thực ra từ khi Vikhoa ko tính số bài trong Thư giãn vào tổng số bài viết thì mọi người lại càng thoải mái hơn, chẳng có ngại ngần như trước kia nữa :D

elip
18-02-2005, 19:21
Mình không phản đối chuyện thư giãn. Lắm lúc vào đọc để relax. Nhưng theo tôi các mod không nên để nó chiếm ưu tiên . Theo tôi không hay lắn với tên diễn đàn
Cái gì mới thì người ta luôn đưa lên hàng đầu/trang đầu để mọi người dễ nắm bắt.
Tôi đảm bảo trang web tin tức nào, tờ báo in trên giấy nào cũng thực hiện "chiến lược" này cả. Nếu không tin, bác có thể lấy kinh nghiệm đọc tin của mình, kể cả việc đọc tin trên DDTH đây, kiểm chứng.
Đừng xúi mod đi ngược lại xu thế của thời đại!

kehaimat
18-02-2005, 23:17
ui giời ạ
IT điên cả đầu ko thư giản có mà chết người ta à, con người chứ có phải máy móc đầu mà quanh đi quẩn lại chỉ có lập trình với phần mềm thế kia, khịt khịt
khối đứa "tạch" vì cố sức học rùi đấy nhé
bác nào ko thích thư giản thì đếk sang chỗ khác, tui đã chọn nơi này làm căn cứ địa rùi thì chả có ai xâm phạm phá rối được đâu
mà kiến thức gì gì.... đó là phải cùng nhau share, khỉ mịa, đứa nào cũng ém, cũng giấu bí kíp, cóc chia sẻ cho người khác...
ở đây còn chỉ nhau kiến thức cơ bản (điều - mà - ai - cũng - biết - nhưng - có còn hơn ko)như HVA á, xưa rùi diễm ơi, từ thời đồ đá người ta mới giúp đỡ nhau....
thui, chuyện thiên hạ, wan tâm làm gì, nếu pác rảnh rang tâm huyết với web thì đi tìm tài liệu của tụi hacker nước ngoài ý, rùi dịch ra tiếng việt, post lên đây đi
tui đã ko dính dáng gì đến IT nên cóc wan tâm (chả dư hơi làm chuyện ruồi bu, huống chi cũng ko giỏi tiếng anh, nói chi thuật ngữ của nó, khó thấy mịa)
hehe
có ai cho tui làm mod mục này ko nhỉ
thui, chả thích dính mấy chữ trách nhiệm, nghĩa vụ, mệt, làm thường dân thẳng thắn bộc trực mà ngu ngu tí vẫn sướng hơn làm quan, dấu dốt tham lam, kaka
ko có ám chỉ ai đâu nhé, mới vào web này thấy mọi ng vui vẻ và tốt bụng nên vào định cư đóng quân ở đây đấy, chả biết có được chứa chấp ko nhể, hê hê

Thanhnhi82
20-02-2005, 10:39
Mà sao lạ thế nhỉ??? Đang đọc vềTiên Dung-Chử Đồng Tử lại nhảy sang tranh luận về ba cái vụ 8 với cả không 8 làm gì.Đã nói rồi mà các bác ai muốn thư giãn thì vô đây còn không thì đừng có vào!!!!