PDA

View Full Version : Cho Hỏi Về Vb 6.0

da2005
18-02-2005, 08:57
Sau khi làm xong chương trình, mình dịch thành file exe, đồng thời chép một số file .dll và .ocx cần dùng trong chương trình vào chung thư mục của chương trình nhưng khi đem sang chạy ở máy không cài đặt VB 6.0, có 1 số form khi kích hoạt phát sinh lỗi sau:
Run time error '713':
Class not registered
Looking for object with CLSID: { 59245250-7A2F-11DO-9482-00A0C91110ED }

Mình đang cần biết gấp, ai biết chỉ giùm, cảm ơn nhiều

lynx
21-02-2005, 22:40
nó báo vậy là đúng rồi! Bạn phải đăng ký các file .dll và .ocx đó chứ! Cụ thể bạn hãy đóng gói chương trình của bạn thành 1 file setup.exe. Riêng các file thư viện ở trên thì có thể cho vô %SysDir%.
Còn nếu bạn chưa quen tạo file setup thì tìm trong box vb6 này nè. lynx thấy nhiều bài đề cập rồi đó.
thân!

(người ta hỏi mà hông thấy ai trả lời hết...làm tôi trả lời đại(!), có gì sai ai sửa dùm hé...)

cntt19001570
21-02-2005, 23:19
chỉ cần chạy Tool lúc cài VB6: "Package & Deployment wizard" chọn project cần đóng gói. NEXT and NEXt.. nó sẽ tự động thêm các fai .dll và .ocx cần thiết vào bộ cài, mỗi tội giao diện hơi xấu.

vantanevn
16-10-2007, 10:19
chỉ cần chạy Tool lúc cài VB6: "Package & Deployment wizard" chọn project cần đóng gói. NEXT and NEXt.. nó sẽ tự động thêm các fai .dll và .ocx cần thiết vào bộ cài, mỗi tội giao diện hơi xấu.

Sau khi đóng gói bằng Package & Deployment chạy được chương trình nhưng chạy report (thiết kế bằng data report có sẵn) thì lại báo lỗi như thế. Tìm vài chương trình hỗ trợ khác nhưng không hiệu quả? Giải quyết thế nào nhỉ các bác.