PDA

View Full Version : Tìm thành viên, hợp tác phát triển Web [dự án]

sharing83
19-05-2011, 10:55
Chào các bạn !

Ý tưởng

Tôi hiện đang ở HN, tôi và 1 người bạn nữa đang có 1 ý tưởng về 1 sân chơi dành cho Torrent. Nơi mà mọi người có thể chia sẻ thông tin nhanh nhất và tiện lợi nhất. Sau một thời gian tham gia các diễn đàn về torrent, tôi rút ra 1 số thông tin, và có ý tưởng xây dựng 1 site Torrent riêng của mình.

Về dự án này tôi đang lên 1 chiến lược cụ thể. Với mục tiêu là phải vượt qua được các site torrent có tên tuổi ở VN. Tuy nhiên cái quan trọng của dự án này là các vấn đề kỹ thuật như:
- Bảo mật, an toàn
- Có khả năng viết code mới
- Độ tính toán phải chính xác

Đó là một số vấn đề chính. CÒn các phần việc khác tôi có thể nhờ sự giúp đỡ bên ngoài, cũng như huy động từ phía các member.

Team

Từ ý tưởng trên tôi nghĩ cần phải có 1 team nòng cốt., từ 5 - 6 người. Trong đó phải có 3 coder chính, vì vậy tôi đã lập topic này để mong các bạn có cùng chung ý tưởng, có khả năng, có 1 khoản tài chính nhỏ, có thời gian, và có 1 ước mơ lớn cùng tham gia.

Lợi Ích:
Thời gian đầu sẽ vất vả. Nhưng tôi tin trong tương lai website sẽ thu được lợi nhuận và sự uy tín.

Yêu cầu tham gia:

1. Có tinh thần đồng đội & hòa thuận, chia sẻ, lắng nghe.
2. Khả năng code và lập trình web tốt.
3. Sự đóng góp về tài chính (thời điểm ban đầu) là cần thiết ( nhưng không phải là điểm chính )
4. Có sự am hiểu về torrent, forums torrent
5. Có thời gian

Tôi rất mong các bạn có cùng ý tưởng, hoặc các bạn có khả năng có thể tham gia cùng chúng tôi. Các bạn hãy chia sẻ và thảo luận với tôi theo contact:

YM: anhduc_tms
Email: anhduc_tms@yahoo.com
Hoặc reply tại topic này.

Cảm ơn các bạn đã đọc bài

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Xin các bạn đừng quảng cáo về mua bán tại đây. Vì tôi đang tìm thành viên tham gia. Thanks

muoivan89
19-05-2011, 11:20
Trước hết, theo mình cần một mạnh thường quân để đầu tư cho dự án vì bác cần người có thời gian, tâm huyết không phải dễ.

azlazco
19-05-2011, 11:26
hô hô làm tracker mệt lắm !

sharing83
19-05-2011, 11:30
cảm ơn bạn đã góp ý.

Theo tôi nghĩ thì mình xây dựng site này cho mình, không phải làm thuê cho ai. Lợi ích sau này thì thành viên trong team hưởng. Về thời gian thì tôi không gò bó quá. Vì thực tế tôi cũng đi làm cũng đi học thêm. Vì thế về mặt thời gian tôi cũng sẽ lên lộ trình cho hợp lý ...