PDA

View Full Version : Cho hỏi về Payment gateway

ca_rot
16-02-2005, 08:39
Chào các bạn, đầu năm chúc mọi người Sức khỏe dồi dào và Vạn sự Như ý!

Công ty mình hiện đang muốn ứng dụng TMDT, muốn khách hàng có thể thanh toán trực tiếp qua website. Mình có lên website của PAypal để đăng ký 1 account payment gateway nhưng có vẻ như Paypal không chấp nhận đăng ký từ VN.
Không biết có bạn nào biết cách đăng ký không xin chỉ giúp.
Ngoài Paypal ra không biết dịch vụ nào uy tín và an toàn không vậy.

Nếu muốn đăng ký một account như vậy thì cần một tài khoản ngân hàng hay một credit card hay cả hai vậy. Nếu đăng ký ở VN thì đăng ký ở ngân hàng nào là uy tín và dễ dàng thanh toán với nước ngoài.

Mình chỉ mới tìm hiểu về TMĐT thôi, có những câu hỏi ngô nghê hay nhà quê thì đừng cười mình nha. Cảm ơn tất cả mọi người.

manhha83
16-02-2005, 11:03
chao anh,
Neu cty anh can lam ve website TMDT co the thanh toan qua PAYPAL hay 2checkout... thi anh co the lien he voi MHA 0908834254 de biet them ve viec thiet ke website tren.

gate2vn
17-02-2005, 00:37
ca_rot, Paypal không chấp nhận VN trong list các nước được hỗ trợ. Nếu bạn cần thanh toán trực tuyến, có thể dùng 2CO để xử lý credit card, hoặc các phương thức khác như moneybookers... Để sử dụng được các dịch vụ này, bạn cần đăng ký 1 account tại đó. Tùy từng nơi yêu cầu mà bạn chỉ cần tài khoản ngân hàng, hay cần cả credit card. Tuy nhiên, credit card là cách thanh toán, chứng thực nhanh. Có thể đăng ký credit card tại VCB hoặc ACB.

chao anh,
Neu cty anh can lam ve website TMDT co the thanh toan qua PAYPAL hay 2checkout... thi anh co the lien he voi MHA 0908834254 de biet them ve viec thiet ke website tren.
Bạn có thể vui lòng đọc xem người ta hỏi gì được không? Các bài của bạn chỉ là quảng cáo dịch vụ của bạn, trong khi người ta hỏi nhận xét về dịch vụ, hỏi cách đăng ký ở ngân hàng, chứ ko hỏi ai thiết kế website!!!

kennyg
17-02-2005, 19:40
cha nội manhha là trùm ... bá láp ^.^

henry_blackeyes
06-03-2005, 18:57
các bạn cho mình hỏi một câu. Nếu thanh toán trực tuyến qua mạng với nước ngoài có hai phương thức chính như sau đúng không??
1: transfer qua một bank account
2: sử dụng credit card.
có cách khác không ??
sự khác biệt giữa hai cách các bạn có thể phân tích ưu nhược điểm được không ?? credit card không cần trả thêm phí , nhưng không an toàn ?? bank account an toàn hơn nhưng lại phải trả fee for transferring đúng không ??
cảm ơn nhiều .

gate2vn
07-03-2005, 22:09
1. wire transfer: đắt tiền, mà hình như chuyển từ VN ra nước ngoài khó lắm thì phải (cái này chưa dùng bao giờ :D )

2. credit card: nói là không an toàn cũng không chính xác lắm. Kiểm tra đối tác trước khi sử dụng. Check xem họ có vấn đề gì không? sử dụng payment gateway ở đâu? có dùng SSL yêu cầu credit card info của bạn không?

henry_blackeyes
08-03-2005, 15:38
bác gate to vn này biết nhìu sao mà tiết kiệm chữ thía , bác làm ơn nói rõ rõ cho anh em con học hỏi vúi. Làm thế nào để check gateway hả bác ?? còn cái vụ SSl là cài dzi` dzay ?? thanks bác nhìu

mitochondria
08-03-2005, 16:38
Theo tôi nên dùng 1 số phương thức 2CO (Kém an toàn), Netteller (Chuyên giành cho dân đánh bạc ), Moneybooker (Rất tốt và phổ biến ở Châu Âu nhưng Bắc Mỹ thì hơi ít dùng ...) Ba cách trên đều cho phép bạn nhận được tiền về tài khoản ở VN. Ngoài ra còn E-Gold hay Ikobo nữa ... nói chung là rất nhiều nhưng bạn nên chọn một vài hình thức phổ biến và an toàn

henry_blackeyes
09-03-2005, 12:24
Cảm ơn bác mitochndria nhé. Nhưng bác mito gì ui, cho em hỏi một câu nha. Mấy cái phương thức trên của bác dùng cho cả credit card và wire transfer a ?? Ở chỗ em nếu mà chuyển về việt nam thì mất khoảng $ 15 bất kể bao nhiêu. Nhưng nều em dùng các phương thức của bác để chuyển có mất $ 15 không vây ? Cảm ơn bác nhiu.
Em vẫn chờ câu trả lời của bác gate to vn đấy............bác trả lời em nhá .
Thanks.

gate2vn
09-03-2005, 16:30
- 2CO: dùng cho credit card, money order
- Moneybookers: cả credit card và bank transfer. Lý do ít dùng tại Mỹ, vì Moneybookers làm việc với hệ thống ngân hàng tại châu Âu nhiều hơn, được nhiều ưu đãi hơn. Các ngân hàng ở châu Âu làm việc với nhau cũng dễ hơn
- check gateway: ý tôi là bạn hỏi nơi bạn trả tiền, rằng họ dùng dịch vụ gì để xử lý thẻ của bạn. Nên cẩn thận với những nơi ít người biết đến, hoặc là được nhiều biết, nhưng là biết tiếng xấu :D
- SSL: nói đơn giản là các dữ liệu được truyền đi qua các trang SSL sẽ được mã hóa, để không bị ăn cắp thông tin trên đường truyền Internet. Bạn có thể phân biệt bằng cách sử dụng http hay https, để ý cái khóa ở phía dưới browser của bạn :) coi xem nó mã hóa bao nhiêu bit. Bằng cách này, các thông tin nhạy cảm như số thẻ tín dụng của bạn không bị mất trên đường truyền
- việc chuyển tiền từ nước ngoài về VN, mất bao nhiêu là do từng dịch vụ quy định. Ví dụ, 2CO chuyển về VN mất $5/lần, tối thiểu là 300usd. Về đây, cũng sẽ lại mất phí nhận tiền qua wire transfer!!!

henry_blackeyes
10-03-2005, 15:45
Cảm ơn bác gate to vn nhìu nha. Bác nói làm em mở rộng tầm mắt ra bao nhiu. Bác biết nhìu thía thì cho em hỏi thêm mấy câu nữa nhe bác.....hehehe....mà bác ở đâu thía có dịp mời bác chầu cafe gọi là cảm un.
1: Bác thử nói sơ sơ vài hình thức dịch vụ của check gateway được không bác ??
2:Nếu như em chuyển tiền về việt nam chẳng hạn ( cứ cho là số lượng hơn 300 đi ) bằng thằng 2CO thì mất $ 5 phải không bác nhưng em có phải trả phí cho phía ngân hàng của em không ?? Làm thế nào để em đặt tiền vào tài khoản của em ở 2CO chẳng hạn. A` mà bác ơi cái thằng money order của bác mới cái thẳng bank transfer là một nhẩy ??
Cảm ơn bác nhiều nha......hehe.....hôm nào có dịp mời bác chầu cà phê. Mà bác có email không em liên lạc vúi.

chanlong
21-03-2005, 17:14
bạn có thể vào www.kagi.com www.shareit.com www.authorize.net ...... đăng kí 1 acc merchant.