PDA

View Full Version : [DIS] Windows XP SP1

nmthuan
15-11-2002, 16:39
Máy tính của mình có install SP1 của XP nhưng mà sao đó thì mình cài một số phần mềm thì nó lại chạy không ổn định. Ví dụ mình mua ổ ghi CD RW của Sony (40/12/48) về để sử dụng nhưng mà khi mình ghi đĩa (từ đĩa qua đĩa ) thì nó chỉ chạy được có 4x thôi, hơn nữa thì máy sẽ bị đứng và chỉ còn cách là khởi động lại máy thôi. Các bạn có thể giải thích cho mình tại sao không? Mình xài Nero, mình install lại Windows mà không upgrade nó lên SP1 thì ổ ghi của mình chạy bình thường đúng như tốc độ của nó.

Hell Fire
01-12-2002, 15:26
Upgrade SP1 of U chỉ là chọn nó rồi để tự nó làm fải ko? Như vậy nó sẽ biết WIN of you là hàng dỏm, sẽ gây trục trặc hoài.

timdehoc
01-01-2003, 14:42
Theo tui nghĩ là không phải la Win dỏm, mà có lẽ do you cài mấy chương trình ghi đĩa vào, nó không tương thích với Win nên hay bị treo máy. Tui thấy trên Xp có sẵn chức năng ghi đĩa luôn, you dùng thử xem sao.

nmthuan
01-01-2003, 21:54
Tui đâu có biết chương trình ghi đĩa nào dâu.

timdehoc
02-01-2003, 09:44
Để ghi đĩa, bạn theo hướng dẫn sau:
Chọn file/ thư mục ->right click -> send to -> CD Drive, lúc đó sẽ xuất hiện một khay đồng hồ để bạn mở cửa sổ ghi đĩa, bạn đọc thông tin trên đó để thực hiện nhé. (Nếu bạn sử dụng được cái này thì nên remove các chương trình ghi đĩa mà bạn cài vào đi).
Chúc bạn thành công nhé!

nmthuan
02-01-2003, 19:10
Hi hi cám ơn bạn nhiều nhé. Tui sẽ thử.

Debian
09-01-2003, 09:56
Nên nhớ Nero có rất nhiều phiên bản, và khi bạn cài vào, khi bạn ***** bạn chọn loại nào? OEM hay version dành cho loại CDRW hiệu nào? Điều cần làm là ở chỗ này! Khi đó bạn sẽ ghi được đúng tốc độ của CD bạn. SP1 không ảnh hưởng gì đến chuyện này!