PDA

View Full Version : Cần tư vấn về phần cứng .

dungsivn
13-02-2005, 11:33
Xin chào các bạn , mình sắp mua máy tính ( khoảng 7 triệu ) nhưng không biết cách chọn cấu hình máy như thế nào cả . Main board ,ram ,ổ cứng ,monitor của hãng nào có chất lượng bảo đảm ? Mình không biết cái nào tương thích với cái nào . Mong các bạn tư vấn :làm sao để biết những phần cứng nào tương thích với nhau và tài liệu tham khảo cách lắp 1 máy tính .Xin cảm ơn và chúc các bạn 1 năm mới an khang ,thịnh vượng và đạt nhiều kết quả tốt trong học tập .

babylearnit
13-02-2005, 12:40
Bạn có thể đến ngay các nơi bán máy tính nhờ nhân viên tư vấn(đừng mua vội), xong vác cái bảng báo giá về "cộng tiền" theo khả năng của bạn
Rồi post tất cả linh kiện bạn tính "chơi" lên lại cho anh em diễn đàn xem, sau sẽ giúp bạn tiếp, chứ giờ còn chưa biết mục đích bạn mua máy để làm gì! Học thường hay học đồ họa hay chơi game...????

langtuhaiphong
16-02-2005, 16:20
Minh thấy một điều là đại đa số mọi người mua máy về đều nghe nhạc và chơi games là chủ yếu. Vậy theo mình với số tiền bạn có bạn có thể mua được 1 con máy tương đối đó. Theo mình bạn có thể mua con main intel865, chip intel2.4,RAM thì có thể mua được 256M, HDD = 40G, ổ CD SÁMUNG luôn.
Với cấu hình như thế thì dù bạn chơi games hay học thì đều có thể làm được.
Hiện giờ mình dùng con máy cấu hình như thế đó, chỉ có điều RAM mình là 128 M, còn monotor thì dùng 19 inhs hãng nào cũng được vì cái đó tuổi thọ nó cao. Bạn không phải nghĩ ngợi về màn hình.
Chúc may mắn