PDA

View Full Version : Hiện thị Icon Desktop on Quick Launch ?

NsT
11-02-2005, 14:42
Bạn nào biết cách show cái icon desktop ở phần Quick Launch trong Task bar chỉ dùm tớ cái , hôm nọ ko hiểu nghịch cái gì giờ mất tiêu , tìm hoài ko ra :D

isa
11-02-2005, 14:52
Bạn nào biết cách show cái icon desktop ở phần Quick Launch trong Task bar chỉ dùm tớ cái , hôm nọ ko hiểu nghịch cái gì giờ mất tiêu , tìm hoài ko ra :D
ý bác hỏi cách tạo cái "show desktop" a`, nếu thế thì bác tạo 1 cái shortcut tới desktop rồi kéo thả cái shortcut đó xuống dưới thanh quicklaunch

NsT
11-02-2005, 15:08
ko được bác ạ , tớ create shortcut thì nó thành cái folder , chứ ko tìm ra được cái icon cho desktop , bác có biết cách nào khác ko :D

huyphuc1981_nb
11-02-2005, 15:08
Bác nháy chuột phải vào Taskbar > Toolsbar > Quick Launch.
Nếu có dấu check ở sub-menu, thì Quick Launchcos, nếu không thì không. Bật tắt thì kỳ cục: nháy chuột phải và trái đều được. Thật là hài hước. Đây là W98, WNT ở trong document & set. tương tự:
"C:\WINDOWS\Profiles\q\Application Data\Microsoft\Internet Explorer\Quick Launch\Show Desktop.scf"

text file, nội dung:
---
[Shell]
Command=2
IconFile=explorer.exe,3

[Taskbar]
Command=ToggleDesktop
---
Hiện thị là hiện thị, hiện thị "Nở" đích "Chí" vợ. Hì hì hì.

huyphuc1981_nb
11-02-2005, 19:07
Thấy hồi âm của bạn, mình thử lại, vẫn chạy đúng đấy chứ. Bạn copy đoạn trên vào notepad, save thành file *.scf, chạy thử bằng run lại xem, rồi tạo shortcut, rồi kéo nó vào QL, rồi thử lại xem. Không hiểu sao bạn lại có cái folder ấy, lạ quá.

Thêm chút.
Ai đấy ISA, xinh was xá.

phphthu
12-02-2005, 00:56
Bạn copy đoạn text nói trên vào Notepad rồi save file với đuôi .scf (quan trọng, đừng để Notepad thêm .txt vào cuối) rồi copy file đó vào thư mục
C:\Documents and Settings\<account>\Application Data\Microsoft\Internet Explorer\Quick Launch
nếu bạn dùng XP, hoặc C:\Windows... như nói trên nếu 9x.

NsT
12-02-2005, 02:02
thnx bạn , chốc nữa về tớ sẽ thử cách của bạn ,cái bài tớ reply ở trên là reply to bạn isa ấy mà , làm cách đó thì ở chỗ Quick Launch nó sẽ có cái folder :D

minhthanh
13-07-2005, 15:52
Ca'm on cac ban nhiều lắm, tìm bửa giờ mới thấy