PDA

View Full Version : Làm sao bỏ spam trong YM

namkin
04-02-2005, 10:08
Tôi không hề vào các trang...linh tinh nội dung xấu. Thế mà tự nhiên bây giờ chat trong yahoo messenger mấy cái spam cứ tự động nhảy vào, chèn vào 1 link đến trang nội dung xấu. Nó bắt đầu từ khi có 1 người khác chat với tôi tự nhiên có spam đó. Tại tôi hay tại người chat với tôi? Làm sao tôi bỏ đi được bây giờ? Tôi đã remove yahoo messenger và cài lại rồi nhưng vẫn bị. Bạn nào giúp tôi với???

gaixixon
04-02-2005, 11:10
Bạn đừng remove yahoo messenger. Máy của tôi cũng đã từng bị như vậy, thực ra khi bạn chát trong chat room, máy bị nhiễm vi rút này cũng đang chat, và họ send message cho bạn => Không phải do máy của bạn. Miễn là bạn không click vào các link đó.

LÍ DO??? Tôi đã chạy FDISK, sau đó cài cái BKAV vào, nhưng vẫn bị !!!!!!
Thật ra chẳng có con virus nào trên máy của bạn hết!! Đừng mất công cài BKAV vào làm gì!!

Ghost1982
04-02-2005, 14:47
ÔÚÂð£¿ÎÒ¸Õ¸ÕÕÒµ½Ò»¸öºÃ¶àº ܺÃÌýµÄ¸èµÄÍøÕ¾£¡ _http://www.53best.com
Đúng như trên phải ko bạn???
Nếu bạn nhận được thì đó là do trong máy của người chat với bạn đã bị nhiễm Virus và nó sẽ tự động gửi cho người đang chat với mình.
Còn nếu tự nhiên bạn ko gõ gì mà tin đó lại được gửi đi thì chắc chắn máy bạn đã nhiễm Virus rồi :)
Và bạn xem ở đây để biết cách diệt loại virus này
http://www.ddth.com/showthread.htm?t=59725

trungk9d
06-02-2005, 09:02
Hóa ra các bác cũng bị giống em,hehe.Em bị dính con này mấy hôm,khó chịu quá nên ghost lại,thế là xong.
Hôm nọ em phải dở mếu dở cười với con này.Đang chat với bạn gái,bảo là "tớ có cái link này hay lắm,vào xem nhé",rồi chưa kịp chèn link của mình vào thì nó đã nhảy lên dòng chữ nhằng nhịt có chữ www.best53.com,phải mất công thanh minh mãi,hix hix.
Giờ thì ổn rồi!

huenian
06-02-2005, 09:19
Bạn đừng remove yahoo messenger. Máy của tôi cũng đã từng bị như vậy, thực ra khi bạn chát trong chat room, máy bị nhiễm vi rút này cũng đang chat, và họ send message cho bạn => Không phải do máy của bạn. Miễn là bạn không click vào các link đó.

LÍ DO??? Tôi đã chạy FDISK, sau đó cài cái BKAV vào, nhưng vẫn bị !!!!!!
Thật ra chẳng có con virus nào trên máy của bạn hết!! Đừng mất công cài BKAV vào làm gì!!

Bac' co' cai email admin@gmail.com co' ve xao. qua'