PDA

View Full Version : Những cách kiếm tiền lì xì...

fop1985
02-02-2005, 22:09
Nâng cấp "cục cưng" sau Tết, chuyện này thật sự rất cần thiết đối với tụi còn đi học như chúng ta, chính vì thế mình đã suy nghĩ để có vài câu chúc Tết thật có ý nghĩa tác động tích cực đến "đối tác" móc hầu bao hậu hĩnh!! Thế thì còn chờ gì nữa, nếu có ý gì hay hay ít nhiều gì mỗi bạn đóng góp tý nhé...
Mình xin mở trước zài câu...

- Gặp cô, dì, chú, bác (30 > tuổi < 70): "Con xin chúc ... và gia đình làm ăn phát đạt, tiền zô như nước sông Đà, tiền ra nhỏ giọt như cà phê phin..." :D

- Gặp ông, bà nội, ngoại (tuổi >= 70): "Con xin chúc ... sức khỏe dồi dào, sống lâu 1000 tuổi... (có người sống đến trên 100t rồi!!) :D

Mại zô mại zô zô....................

kehaimat
14-02-2005, 01:46
xì, thế mà cũng noí, cóc thèm cho 1 xu, nêú tui là ng đc nghe chúc, keke
xin lôĩ trước nha, keke, nhưng sự thật vẫn nên noí,uhm, noí về cách xin tiền hợp pháp thì xin được noí dăm câu loè thiên hạ:
thu âm baì hát tự chế " tết tết tết đến rôì, bé lớn rôì nhưng bé vẫn thích lì xì...", hehe, chừng naò có ngưới lớn vaò thì mở lên, hehe, vưà khoe dzọng ca dzàng vưà gơị ý cụ thể cho người cần muốn biết chủ nhân có thích xiền bé hay lớn thui
chiêu thứ 2 là... khi người lớn đến nhà, hoặc là dzô nhà người ta, nam cả vạt aó vét (mượcn, nêú ko có) nữ aó trắng e ấp (mệt, mâý chị my em nhà ta quần aó nhiêù lằm chả biết đường đâu mà chỉ) túm laị là đàng hoàng lịch sự, khi người lớn muốn lì xì thì khoanh tay" dzạ con lớn rôì không phaỉ lì xì ạ"
baỏ đảm sẽ có người cười ha hả vả baỏ: người lớn thì biết xaì tiền, lì xì bôị thu ý chứ, hehe
kế đến là bố mẹ đi làm, keke, bám đuôi theo, uhm, nêú wá lớn, a lê hấp, bận đồ trông giống nhân viên vaò, hehe, người ta phát bao lì xì cuôí năm cho nhân viên, cứ việc nhaỷ vaò baỏ đi thực tập, keke
sướng, ko ít đâu bà con
thui, vaì chiêu có lệ, câu baì mà cần chi nhiêù, keke
có điêù naỳ, nêú có anh chị, mà có người iu ruì thì, kee, canh me người cuả cuả anh chị đến thì chạy ra mở cưả, keke. ko thể ko có xiền
sang sông thì bắc câù kiêù
muốn gặp anh chị, xì tiền cho em
hehe
nêú là ng iu cuả em thì dzọt, hao taì, keke

NovemberRain
16-02-2005, 15:55
Ui trời, cái cách của em fop nghe chừng chẳng khả thi tẹo nào cả. Tiếc quá, lại qua Tết mất rùi, thôi thì tớ cứ bày cách cho nhé, để sang năm áp dụng. Cách này đảm bảo nhận được nhìu xiền mừng tuổi lắm nè: Đó là fải kiếm một quyển tử vi, coi xem năm nay tuổi mình đi xông nhà nào thì hợp. Nhớ fải liệt kê thật nhiều danh sách người thân, bạn bè, cô, dì, chú, bác ... tuốt tuồn tuột xong sau đó nhấm nháy với người ta để người ta biết mà nhờ mình xông nhà :D. Thế là giao thừa xong chỉ việc lượn một vòng mấy chục nhà đó thì có mà tha hồ xiền mừng tuổi :D. Tụi tớ đã từng áp dụng, đã thế làm một tập đoàn đông đảo đi xông nhà nữa cơ, chủ nhà cứ gọi là ... méo mặt :D.
Cách nữa là trả vờ còn trẻ con (chỉ áp dụng với những cô, dì, chú, bác ... 0 biết rõ về gđ nhà mình :)), àh mà đối tượng thích nhận xiền mừng tuổi fải có gương mặt chưa già mới ổn :D. Cách này thì dù ở nhà, hay làm xe ôm chở fụ huynh đi chúc tết đều được nhận tiền mừng tuổi :). Như tớ nè, già nua lắm rùi mà năm nào cũng vẫn cứ fải nhận xiền mừng tuổi mới khổ chứ, chả là nom hơi còi cọc thành ra người ta tưởng còn đang đi học. Họ đưa xiền ra rùi, mình bảo "Cháu lớn lắm rồi ạ", nhưng họ 0 nghe, cứ bắt mình nhận kẻo họ giông :D.

Ghost1982
16-02-2005, 16:00
Chuối như con cá đuối thêm được trăm nào thì tui xin đi đầu xuống đất :P

therebex
18-02-2005, 16:02
Hix, cần mở 1 topic: Những kinh nghiệm để "né" lì xì

kehaimat
19-02-2005, 01:04
hết tết rùi các chú ơi, lì xì với cóc lì xì, mệt quá
đóng topic này đi (ko thèm nghe tui nói, đóng đi là ukie)