PDA

View Full Version : C++

f4u4me
14-11-2002, 19:37
Theo các bạn thì tài liệu nào về C++ hay vậy chỉ co mình biết với .
day la mail của mình : sodapop@mindless.com

nbthanh
18-11-2002, 18:16
Nói chung là cái nào cũng có cái hay của riêng nó. Nếu mới học thì bạn nên tìm 1 tài liệu nào đó thật căn bản.

Ví dụ: http://www.diendantinhoc.net/tute/laptrinh/c/cpp-nmthang/

BLUE_ANGEL
22-11-2002, 20:18
how to program c++, của deitel đó, nhưng nói trước là tiếng anh ko á, phải trình độ cỡ cử nhân đó

duong_anh_duong
23-11-2002, 09:29
bạn có thể tìm sách viết về C++ của nhóm samis, gồm hai cuốn, tiếng việt, viết rất tỉ mỉ, thích hợp cho người mới bắt đầu học C++, mình cũng đang tự học về nó đây

khôngtên
23-11-2002, 18:24
Đó là cuốn Tự hoc C++ tên tác giả mình quên rồi để về xem lại ! Viết bằng tiếng Việt và rất dễ học vì tôi đã từng học qua rồi ! Nói chung cuốn đó được tác giả trình bày rất khoa học bằng những ví dụ cụ thể và đơn giản ! Khi đã học xong cuốn đó bảo đảm bạn sẽ nắm vững mọi khía cạnh cơ bản cũng như nân cao của ngôn ngữ C++ bạn sẽ biết thế nào là lập trình hướng đối tưộng với C++ ! Đợi mình về xem lại đầy đủ tựa đề của sách rôìo post lên !

khôngtên
23-11-2002, 20:41
Có rồi: "Tự học lập trình C++" của thạc sĩ Nguyễn Cẩn.

nham.ha
06-11-2008, 14:46
Mình có trang này rất hay và học đc rất nhiều bằng tiếng anh nhưng trong đó có từ cơ bản đến nâng cao. còn sách việt thì mình ko tin tưởng lắm:
toàn dịch lại. ko bằng EBook

http://www.tenouk.com

Chúc bạn thành công

phanhoai
06-11-2008, 15:31
Tài liệu về C++ thì nhìu lém ! mỗi người viết 1 kiểu, nhưng cơ bản kiến thức là như nhau va biển học là vô cùng đặc biệt điều dó lại càng đúng với môn tin học này ! Thày giáo mình bao nên tìm mua cuốn :
Lập trình C - Quách Tuấn Ngọc-NXB Thống Kê
lập trình C-Phạm Văn ẤT -NXB Khoa Học Kĩ Thuật
bạn thử tìm xem !!1

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bạn nói cuốn nào cơ???

chicuongit
07-11-2008, 06:59
đây là cuốn sách mà mình rất tâm đắc bạn xem thử ntn: tài liệu tiếng anh nha
THE SINGLE EASIEST WAY TO MASTER c++ PROGRAMMING
bạn lên google tìm là ra ngay đấy

Rimocchino
21-11-2008, 16:37
đây là cuốn sách mà mình rất tâm đắc bạn xem thử ntn: tài liệu tiếng anh nha
THE SINGLE EASIEST WAY TO MASTER c++ PROGRAMMING
bạn lên google tìm là ra ngay đấy

ban up len share cho moi ng di

docco_csb_88
24-11-2008, 09:45
ban up len share cho moi ng di

nó bốc phét đó bạn ơi, Cuốn đó Thầy Khang cho làm bài dịch, nó tìm không ra, nên bốc phét với mọi ngời đó. nó học chung lớp tui. 07Ct1

kkmct
24-11-2008, 12:53
tài liệu học lập trình không thiếu, cái thiếu là ý thức và cách học thui bạn à, chỉ cần chịu khó siêng năng thì chẳng có ngôn ngữ nào khó đâu bạn. Để học 1 ngôn ngữ chỉ cần mất 2 đến 3 ngày, nhưng để đem ra sử dụng thì tối thiểu bạn cũng phải mất 1 năm.

Chúc thành công !