PDA

View Full Version : Chi co filr *.mdf co attach database duoc khong

bienmaixanh
31-01-2005, 11:15
Cho minh hoi
Trong SQL server 2000 chi co file *.mdf co attach databse duoc khogn . Neu duoc xin vhi canh gium xin cam on

phatnq2003
31-01-2005, 11:58
Cho minh hoi
Trong SQL server 2000 chi co file *.mdf co attach databse duoc khogn . Neu duoc xin vhi canh gium xin cam on

Câu trả lời duy nhất: không !!!

lubu
31-01-2005, 13:09
Câu trả lời là: được.
Trong SQL Enterprise Manager, Database view, right-click chọn All Task\Attach Database. Form Attach DB xuất hiện. Chọn file .mdf cần attach, nhập tên DB. Click OK.
Xong.
bien xanh không nổi, đã type không dấu mà còn sai chính tả nhiều quá.

bienmaixanh
31-01-2005, 15:17
Cảm ơn LUBU. Trước khi hỏi mình đã làm như vậy nhiều lần với nhiều file khác thì được nhưng có một file data quan trọng mình lại không attach được (file mình mới vừa deattach). nếu có cách khác hãy chỉ cho mình với . cám ơn nhé

thangdung
31-01-2005, 18:40
chắc là bienmaixanh bị hư database quan trọng nên bị rung tay đó mà !.

Chỉ có file .mdf có thể phục hồi đựoc, có thể lấy được 98-100% về dữ liệu, còn mấy thứ khác thì mình chưa chắc lắm nhưng mình nghĩ là được, mình đã thử làm một lần cũng lâu rồi với lại nó phải đi nhiều bước ko nhớ rõ lắm phải tìm tài liệu lại đã.

nếu file của bienmaixanh dữ liệu ko quan trọng lắm và file .mdf nhỏ thì gởi cho mình
mình phục hồi thử xem sao .

cas
01-02-2005, 15:38
Phục hồi dữ liệu thì là 1 vấn đề khác, còn về attach thì: nếu trước đó bác detach database thì chỉ cần file *.mdf là có thể attach vô được, còn nếu kô detach mà chép ngang file *.mdf thì kô thể attach vô được.

bienmaixanh
01-02-2005, 15:46
Về lý thuyết là phục hồi được nếu có file .mdf nhưng lần này thì không được chán chết đi được buồn nửa tiếng hu hu. File đó ~200 MB gửi cũng mệt. Bên cung cấp database cũng đành bó tay. mình xài bản Backup gần nhất vậy. Phải xem lại hợp đồng để xử nhà cung cấp thôi. Cám ơn THANGDUNG nhiều.

thangdung
02-02-2005, 16:39
file .mdf không attatch được phục hồi được mới nói chứ !, nếu attatch được thì nói làm gì.

mình không chắc là có phục hồi được không ? nhưng hiện tại mình đã phục hồi được 3 database bị kiểu như vậy (nguyên nhân do bị virus lúc đang sử dụng chương trình hoặc sử dụng chương trình trên usb or hardisk external, không attatch được)
mình không biết lỗi của bạn bienmaixanh gặp khi attatch là gì vì lỗi thì nhiều và cách giải quyết cũng tuỳ theo lỗi của nó

200MB thì zip lại khoảng vài chục MB là cùng (sử dụng winra) sử dụng website http://s14.yousendit.com để gởi. xui gặp nhà cung cấp amateur thì cũng như không.

bienmaixanh
04-02-2005, 09:23
Cám ơn THANHDUNG và các bạn rất nhiều. Vì bản backup của mình cách đó vài
tiếng và rất may nghiệp vụ phát sinh trong khỏang thời gian đó là rất ít nên vẫn OK.
Nhà cung cấp là bác Lạc Việt và database là kế toán nên cũng hơi nhạy cảm. Một lần nữa mình rất cám ơn THANHDUNG và các bạn đã giúp đỡ. Tạm biệt

thangdung
04-02-2005, 16:26
backup cách đó vài tiếng thì restore lại chứ phục hồi lại làm gì cho nhức đầu.
Chúc bienmaixanh va các bạn ăn tết vui vẻ !.

lubu
04-02-2005, 17:05
Relax đêi, chúc mọi người ăn Tết vui vẻ, chờ mãi mới nghe đồng hồ đổ chuông :)