PDA

View Full Version : loading personalize settings.

caimongs
14-05-2011, 07:52
Em có cái máy không hiểu dùng 1 thời gian nó bị sao mà h khi em log vào win nó báo loading personalize settings. rất lâu... em phải tắt đi bật lại vài lần mới được, mỗi lần bật máy rất hên xui ... rất mất thời gian. Vì máy này chứa phần mềm quan trọng nên em ko thể cài lại win được, có cách nào kiểm tra hay giải quyết vấn đề này nguyên nhân do đâu ko các bác :(

Baoan_online
14-05-2011, 10:33
Nếu bật máy lên được bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết khi khởi động cùng win xem có vào nhanh hơn không :D

caimongs
14-05-2011, 14:32
gỡ hết rồi :( startup mình chỉ để những sofy chính còn lại disable hết... bệnh này mình gặp lâu rồi hỏi 3 phương 8 hương mà chưa có câu trả lời dạo này thì ngày càng trầm trọng :((

vinema.vn
14-05-2011, 15:29
Nếu bật máy lên được bạn thử gỡ bỏ các phần mềm không cần thiết khi khởi động cùng win xem có vào nhanh hơn không

startup mình chỉ để những sofy chính còn lại disable hết... bệnh này mình gặp lâu rồi hỏi 3 phương 8 hương mà chưa có câu trả lời dạo này thì ngày càng trầm trọng

freestye93
15-05-2011, 11:42
mình cũng mới post bài giống như bạn , và người bạn của mình đã giúp + khắc phục được . Lý do là explorer.exe đã bị lỗi và bạn mình đưa link cho mình down chỉ copy đè lên là hết ( turn off máy và mở lên hết bị ) , nếu sợ bạn hãy backup explorer.exe lại cho chắc ăn . Link của bạn đây : http://www.mediafire.com/?mntxrgtemfw
p/s : C:\WINDOWS\explorer ( hình máy tính )