PDA

View Full Version : Không biết lỗi gì mong anh em chỉ giúp

minhtu1991
14-05-2011, 00:52
Tự nhiên máy bị lỗi,khi bật lại đến chỗ vào Window thì nó báo lỗi như sau :
Windows could not start because the following file is missing or corrupt:
\Windows\SYSTEM32\CONFIG\SYSTEM
You can attempt to repair this file by starting Windows Setup using the original Setup CD-ROM.
Select 'r' at the first screen to start repair.

Nếu là do ổ đĩa thì ko phải vì em cắm ổ đĩa sang máy khác vẫn dùng ngon,hoặc tháo ổ đĩa ra nó vẫn bị như vậy. Mong các anh chỉ giúp em cách sửa với.

quansantran
14-05-2011, 05:41
Nếu từ "ổ đĩa" mà bạn nói ở đây là CD/DVD ROM thì đương nhiên là không phải do nó rồi. Hệ điều hành của máy được cài trên ổ cứng chứ không phải trên ổ đĩa đâu bạn.
Còn về lỗi đó là do hệ thống máy bị mất file khởi động. Bạn thử dùng đĩa cài Windows bỏ vào để sửa lỗi xem sao.

devuonganhhung
14-05-2011, 09:46
cái này là bị lỗi thiếu file hệ thống bạn cài win hoặc ghost lại là xong có gì đâu ( hoặc vào mini win xem thiếu file gì thì bổ sung là vào được win thôi

Baoan_online
14-05-2011, 10:22
Tự nhiên máy bị lỗi,khi bật lại đến chỗ vào Window thì nó báo lỗi như sau :
Windows could not start because the following file is missing or corrupt:
\Windows\SYSTEM32\CONFIG\SYSTEM
You can attempt to repair this file by starting Windows Setup using the original Setup CD-ROM.
Select 'r' at the first screen to start repair.

Nếu là do ổ đĩa thì ko phải vì em cắm ổ đĩa sang máy khác vẫn dùng ngon,hoặc tháo ổ đĩa ra nó vẫn bị như vậy. Mong các anh chỉ giúp em cách sửa với.

Nó hiển thị thông báo là win của bạn không thể khởi động vì không tìm thấy đường dẫn của tập tin hoặc bị hỏng.
Nếu bạn có đĩa win thì bạn có thể cho vào rồi repair lại. Nó sẽ khôi phục lại file hệ thống bị lỗi. Còn nếu không được thì phải cài lại win thôi bạn ah

gietbo
14-05-2011, 10:32
cài lại máy là đc thôi :)

user_84_gialam
15-05-2011, 23:28
cài lại máy là đc thôi :)

với chế độ sửa chữa (repair)