PDA

View Full Version : Bkav593 cập nhật virus lây lan qua Yahoo! Messenger (29/1/2005)

Ghost1982
29-01-2005, 15:44
Chắc nhiều người đã bị con này rồi sài Bkav thử nhé

http://www.bkav.com.vn/frmDownload.aspx
Gõ đại một địa chỉ mail của ... ai đó vào ô Email rồi ấn nút Tải Bkav về lol lol

freemanvn
29-01-2005, 22:50
Vẫn không quét được bạn Ghost1982 ơi...Phải nói là Bkav là chương trình diệt virus dỡ nhất từ trước tới nay...Khi chạy thì báo ngon lành,nào là phát hiện virus và đã diệt...nhưng khi tắt máy và khởi động máy lại thì vẫn y nguyên...
các bạn khỏi download Bkav mất công......................

Ghost1982
31-01-2005, 13:26
Còn đây là cách diệt loại Virus này bằng tay (virus ÔÚÂð£¿ÎÒ¸Õ¸ÕÕÒµ½Ò»¸öºÃ¶àº ܺÃÌýµÄ¸èµÄÍøÕ¾£¡ _http://www.53best.com)
http://www.bkav.com.vn/frmView.aspx?Noidung=bkav593.html

Đúng là nó dở nhưng cũng có khi phải cần đấy.

gaixixon
04-02-2005, 16:34
có 2 giải pháp cho con vi rút này:
1. Máy mới mua, cài Firefox, bỏ chức năng install software (nếu cần); cài McAffee (nhẹ hơn NAV); cài 1 Firewall; KHÔNG cài soft từ *** site (của chùa mà, ai cho không đâu!!). Với tôi thế là OKIE.
2. Nếu đã "trót" dùng BKAV mà vẫn bị, dùng giải pháp sau:
- Tìm một đĩa Floppy còn tốt, cho vào driver, vào command prompt. gõ : C:\format a:/s . Sau đó reboot . Chọn khởi động từ ổ A. gõ tiếp: FDISK, sau đó Format ALL hard disk. DONE.

Thật ra tôi đã đoạn tuyệt với cái thằng BKAV từ lâu lắm rồi, từ cái ngày mà khi tôi bắt đầu làm quen với máy tính, và tôi cũng đoạn tuyệt nó, kể từ khi máy của tôi bị nhiễm vi rút; kể từ mỗi khi tôi scan bất kì con vi rút nào mà NAV, McAffee pó tay, thì "nó" đều báo là "đã phát hiện", và "đã diệt", hoặc "nó" hỏi tôi "Có muốn diệt hay không?" (Chắc nó nghĩ nhà tôi nuôi vi rút!!!!??!!) và sau đó là TỰ NÓ DIỆT NÓ, chẳng còn dấu vết nào của BKAV trên máy!!??!! Chắc là bị con vi rút nó ăn gòi!!

anhminhk42
06-02-2005, 17:15
Cai' nay` thu*c chat khong phai virus ma` la` adware, cac ban tai phan mem` diet spyware la` ok, minh test roi, ( adware cua lavasoft ko diet duoc dau, dung` spyware doctor co ve OK)

Thanhnhi82
06-02-2005, 17:22
Lần trước em thấy dùng bkav diệt được đấy chứ,có phần mềm khác cũng diệt được nó hả các bác?Vậy cái phần mềm đó tải từ đâu về vậy???
Bác cho xin cái link down đi máy của em em cũng bị dính rồi:( và bác chỉ luôn cách diệt nó cho em với nhé! Thanks bác nhiều!

anhminhk42
06-02-2005, 17:34
http://dl1.pctools.com/downloads/sdsetup.exe

Trong hau` het cac truong` hop, bkav khong diet duoc dau ban a`

New Talent
08-02-2005, 06:37
Xin hỏi làm sao biết máy mình đã bị dính con virus này?

nicholas_hn
08-02-2005, 07:35
khi chat thi` no' hien dong` chu~ tum` lum co' cai' Link 53 j` j` do' thi` la` bi. dinh'... :) Mà đây là spyware chứ hông phải virút :P
Bà con bị "nhiễm" ở đâu dzị .... cho minh` bít để nhiễm thử rồi diệt coi seo :D

anh_dang_co_don
08-02-2005, 13:14
dùng SAV thử xem thế nào, lấy bản cập nhật mới nhất về diệt nó.

shuichi_akai
08-02-2005, 14:35
download BKAV mới nhất về -> chạy BKAV trước -> Ctrl + Alt + Del -> End Task cái EXPLORER đi rồi scan virus -> Restart là hết lol

phpnmysql
08-02-2005, 15:36
Vẫn không quét được bạn Ghost1982 ơi...Phải nói là Bkav là chương trình diệt virus dỡ nhất từ trước tới nay...Khi chạy thì báo ngon lành,nào là phát hiện virus và đã diệt...nhưng khi tắt máy và khởi động máy lại thì vẫn y nguyên...
các bạn khỏi download Bkav mất công......................

Nói rất đúng, tui đồng ý với ý kiến này...

black_nguyen
08-02-2005, 16:04
đúng goài !!! khi diệt bằng bkav thì phải tắt explorer đi thì diệt mới hiệu quả lận...! tui dung bkav diệt hết mà

anhminhk42
08-02-2005, 23:45
To^i da thu* nghiem tren mot so may' ( da tat IE ), may' diet duoc, may khong. Tom lai la doan tuyet voi bkav

hetien
09-02-2005, 01:37
Mấy bác toàn xúi chạy mấy cái soft cho windows khi mà máy đã bị nhiễm virus rồi. Xài Dos đi mấy bác! Diệt triệt để luôn. Thằng BKAV còn ra bản DOS chắc tui cũng dùng, nhưng khi nó ra bản Windows mà ko ra bản Dos nữa thì tui bỏ nó luôn, chuyển qua dùng Mcafee, nói chung là cái mcafee này chạy tốt vừa Dos vừa Windows. Không mất công đăng ký như NAV hay mấy cái AV khác.
Cứ down bản setup của Mcafee về là install cái một. Kiếm bản Internet Security 7 mà dùng.

lonton
09-02-2005, 02:39
The^' ma^'y ba'c co' du`ng thu*? System Restore trong Windows dde^? chu*?a ma'y cu?a ca'c ba'c chu*a?
Mo^~i khi co' va^'n dde^` gi` vo*'i ma'y cu?a to*', nhu* la` spywares, adwares, thu*o*`ng thi` to*' restore system tro*? la.i tru*o*'c lu'c ma'y bi. tru.c tra(.c ky? thuâ.t. Cha(?ng to^'n tho*`i gian gi` cho la('m...

anhminhk42
09-02-2005, 22:14
Mấy bác toàn xúi chạy mấy cái soft cho windows khi mà máy đã bị nhiễm virus rồi. Xài Dos đi mấy bác! Diệt triệt để luôn. Thằng BKAV còn ra bản DOS chắc tui cũng dùng, nhưng khi nó ra bản Windows mà ko ra bản Dos nữa thì tui bỏ nó luôn, chuyển qua dùng Mcafee, nói chung là cái mcafee này chạy tốt vừa Dos vừa Windows. Không mất công đăng ký như NAV hay mấy cái AV khác.
Cứ down bản setup của Mcafee về là install cái một. Kiếm bản Internet Security 7 mà dùng.

Diet = mcaffe co ngay hong het MBR

khongthenhuvay
18-02-2005, 19:08
tui dung bkav diet virus dk35 rat tot, het lien, cac bac coi lai di chu, cac bac lam theo chi dan nay ne....
copy tu bkav..

"Bkav 593 cập nhật virus W32.Elirt
Để diệt virus W32.Elirt này bạn cần thực hiện theo các bước sau:

1. Tải phần mềm Bkav về một thư mục trên máy.

2. Nếu bạn dùng Windows Me hoặc XP thì phải tắt chức năng System Restore của hệ điều hành.

3. Nếu máy của bạn có cài các chương trình diệt virus khác như NAV, McAffe thì phải tạm thời tắt chức năng tự động bảo vệ (Auto Protect) của các chương trình đó.

4. Chạy Bkav,chọn quét tất cả các file, tất cả các ổ đĩa nhưng chưa chạy Bkav ngay mà dùng Windows TaskManager để đóng process "Explore.exe". Sau đó quét bằng bkav như bình thường. (Hoặc gọi điện thoại đến số: 8683583 để xin tư vấn).

5. Khởi động lại máy tính.

6. Nếu máy tính vẫn còn virus, bạn có thể làm theo các thao tác sau:

Đóng tiến trình Explorer.exe trong Windows 2000/XP:

Click chuột phải vào thanh Taskbar rồi chọn Task Manager (hoặc : có thể dùng tổ hợp phím tắt Ctrl + Shift + Esc để mở Task Manager)
Trong cửa sổ Task Manager, chọn tab "Processes"
Tìm trong cột "Image Name" tên tiến trình "explorer.exe", click chuột phải vào đây và chọn "End Process".
Sau khi đóng tiến trình "explorer.exe", tất cả các cửa sổ sẽ biến mất (kể cả thanh Taskbar). Bạn đừng lo lắng, trên màn hình lúc này còn lại cửa sổ "Windows Task Manager", bạn hãy chọn "File", chọn tiếp "New Task", click vào Browse rồi tìm file chạy của BKAV (phiên bản mới nhất), thông thường chương trình chạy BKAV sẽ nằm ở \Program files\BKAV2002\ . Sau đó bạn tiến hành diệt virus như bình thường.

Khi diệt virus xong, bạn khởi động lại máy là hoàn tất công việc."

lam di roi biet...chan may bac qua

alababi
18-02-2005, 21:28
Đu'ng la` met ghe, tu dung co cai spy lay lan, ko biet co mat pass ko

pajero8484
19-02-2005, 01:01
trùi . cài DP vào đê ... hết bị liền . Bị mới là lạ

lele123
21-02-2005, 15:32
Theo tớ Bkav chỉ diệt đc mấy con virus vớ vẩn, còn những con "trojan" và "spyware" thì chịu! Xin lỗi mấy bác ủng hộ Bkav nhé . . . hi.hi.. đó là sự thật mà!

kaufman1984
04-03-2005, 15:20
vậy theo các bác,phần mềm nào dùng được,bác nào có kinh nghiệm,xin chia sẻ cùng anh em