PDA

View Full Version : Cần trưng cầu ý kiến chuyên gia Phần cứng laptop Dell Latitude E5400

rockbuon2708
13-05-2011, 14:40
Em có con dell latitude e5400, trước kia xài CPU T7250. Vừa rồi có cơ hội tốt nên em tự nâng lên con P7450. khi thay, do có chút ít kinh nghiệm, nên em có trét keo tản nhiệt và lắp đúng, không để kênh. ẤY THẾ MÀ, khởi động lên, CPU chạy ở chế độ idle thì khoảng 54 độ C. còn khi cày 2 acc kiếm thế thì là 100 độ C, tắt game đi là ngay lập tức xuống còn 55-60 độ C (em đo bằng everest và hwmonitor). có hình minh họa cho các bác xem.
Vậy các bác tư vấn cho em xem nguyên nhân và giải pháp khắc phục tình trạng này?
À, còn về link cài driver và bật bluetooth của máy này, các bác chỉ cho em lun ạ?

ruagiadidao
13-05-2011, 17:11
theo mình nghĩ thế này. máy tính bạn được thiết kế để chạy phù hợp với cpu dòng T. từ xung nhịp đến các vấn đề băng thông đều để phù hợp với con cpu dóng này. còn dòng cpu p là dòng chip peryan tuy là dòng mới hơn, có thông số kĩ thuật cao hơn nhưng cần phải được thiết kế phần cứng phải phù hợp với nó thì nó mới chạy đúng hiệu năng được.
hiện tượng máy của bạn có phải nguyên do cpu P7450 ko được hỗ trợ tốt từ main chăng?