PDA

View Full Version : Hỏi về ProshowGold để trình chiếu!

diepthanh
27-01-2005, 20:45
Các bác cho em hỏi!
Em định dùng ProshowGold để trình chiếu trên Projector, nhưng khi burn ra VCD (mpeg-bằng Nero6) thì hình quá tệ.
Vậy, em lưu tập tin trình chiếu dưới dạng .exe, và ghi ra dĩa với dạng data thì chất lượng hình khi trình chiếu bằng projector có khá hơn không?
Các bác chỉ giúp.
Thân!

hthao75
28-01-2005, 07:46
Các bác cho em hỏi!
Em định dùng ProshowGold để trình chiếu trên Projector, nhưng khi burn ra VCD (mpeg-bằng Nero6) thì hình quá tệ.
Vậy, em lưu tập tin trình chiếu dưới dạng .exe, và ghi ra dĩa với dạng data thì chất lượng hình khi trình chiếu bằng projector có khá hơn không?
Các bác chỉ giúp.
Thân!

nếu trình chiếu bằng Projector từ computer thì xuất dưới dạng .exe or for Web sẽ tốt hơn nhiều. Chỉ khi phải play trên VCD/DVD player thì mới xuất mpeg, lúc đó nên xuất mpeg2 bitrate cao nhất rồi dùng Tmpg or Procoder để "chuyển" về VCD/DVD chuẩn.

casper2k7
28-01-2005, 08:01
Nhân đây xin hỏi có bạn nào biết phần mềm nào khác như ProShowGold mà chất lượng khi burn VCD tốt hơn không?

hthao75
28-01-2005, 14:18
Nhân đây xin hỏi có bạn nào biết phần mềm nào khác như ProShowGold mà chất lượng khi burn VCD tốt hơn không?

soft tương tự ProShowGold thì rất nhiều, nhưng xuất trực tiếp ra VCD/DVD thì không được đẹp lắm so với những dạng xuất cho computer. Muốn chất lượng đẹp hơn thì nên xuất .avi, .wmv, .mov (có soft có, có soft không) hoặc xuất mpeg2 với bitrate cao nhất rồi dùng TMPGEnc, Procoder, ... để convert về chuẩn.

diepthanh
28-01-2005, 20:11
Cảm ơn bác ht_75 nhiều!
À! bác ơi còn wide mình để 4:3 hay 16:9, dimension : 300x400 hay bao nhiêu hả bác?

hthao75
29-01-2005, 11:26
Cảm ơn bác ht_75 nhiều!
À! bác ơi còn wide mình để 4:3 hay 16:9, dimension : 300x400 hay bao nhiêu hả bác?
goi diepthanh hinh mih hoa cac thong so toi thuong dung

freewarez
29-01-2005, 11:57
cần gì cái PSG, các bác dùng ACD Foto ANgelo trong bộ ACD see Power Pack cũng tốt chán, nó cho phép tạo SlideShow và xuất ra file EXE cũng rất cool.