PDA

View Full Version : Hỏi về phần mềm ghi đĩa CD

nhatrang
14-11-2002, 12:18
Chào các bạn !
CHo mình hỏi có phần mềm ghi đĩa CD nào cho phép ghi tiếp một phôi đang ghi dở nhưng bị broken down. Ví dụ mình đang ghi đĩa nhưng bị mất điện, mình muốn dùng tiếp nó để ghi tiếp.cảm ơn các bạn.

quycoctu
18-11-2002, 11:27
Có hai loại đĩa ghi đĩa R và RW
với loại thứ nhất bạn chỉ có thể ghi được một lần và chỉ một lần duy nhất. Có nghĩa: nếu đĩa 800M nhưng bạn ghi vào đó chỉ có 1M thì trên đĩa bạn chỉ sử dụng 1M phần còn lại coi như bỏ. Bạn không thể ghi tiếp dù bất cứ cách nào.
Với loại thứ hai cho phép bạn ghi và xóa dược(phổ biến là 1000 lần)
Khi bạn đang ghi một file mà bị mất điện. Như vậy quá trình ghi không hoàn tất, file thật sự chưa được tạo hoàn chỉnh trên đĩa. Vậy thì nó đã bị hư. Do đó bạn không thể chép tiếp mà chỉ còn cách xóa đi và chép lại từ đầu
Thân

c_thinh
25-11-2002, 19:30
Đồng ý với bạn cóc tử tuy nhiên ý thứ nhất có chút vấn đề bạn nên xem lại he

monkey
25-11-2002, 21:19
nếu đĩa chọn ghi mode multi-session thì có thể tạo start a new session để tận dụng lại đĩa đã bị lỗi do ghi ;)

quycoctu
26-11-2002, 16:11
Đồng ý !! đồng ý Tiếp thu cả hai tay.
đa tạ c_think và monkey

quatrang
17-12-2005, 17:51
Bạn nào có phần mềm cho mình link để dow với!
Thanks

toanjp
17-12-2005, 23:04
Ghi thường thì ghi bằng windows, an toàn, dễ dàng, và ghi nhiều lần, chẳng cần biết multisection là quái gì cả. còn ghi những phần mềm đòi hỏi chạy từ CD thì phải burn bằng trình chuyên nghiệp, lúc đó thì cũng ko nghi multisection được.

Còn CD đang ghi dở mất điện thì vứt đi chứ phục hồi hay ghi tiếp gì nữa. CD rẻ mà