PDA

View Full Version : Khó quá!

hung_cret
27-01-2005, 09:11
Tớ kết nối với Internet thông qua mạng LAN, và tớ kô biết máy chủ kết nối với Net như thế nào cả. Như vậy là tớ kô thể thiết lập Outlook Express được có phải kô?

antighost2891
27-01-2005, 09:54
Được chứ.
Bạn vào IE property/internet option/connection/Lan setting, ngay chổ VPN connection, bạn thấy người ta cài cái IP của web server là bao nhiêu, dùng chính cái IP đó đăng ký POP3 và SMTP trong OE, với điều kiện là WEB server và mail server là một. Còn nếu không được thì mail server thuộc máy khác. Vì người VN mình rất trật tự trong sắp xếp ( và để dễ nhớ ) nên bạn thử tăng (hoặc giảm) thêm 1 trong cái địa chỉ web server đó và ping thử xem có connect không, nếu được thì thử dùng POP3 xem, còn không thì cứ tăng ( hoặc giảm ) thêm 1 nữa, cứ thế là ra tất.
Còn nếu bạn có các phần mềm ping máy như IP_switch chẳng hạn thì bạn có thể nhì thấy đâu là web server và đâu là mail server một cách nhanh chóng.
Thử xem sao

hung_cret
27-01-2005, 19:36
Tớ đã vào đấy tìm rồi, thế nhưng tớ lại không thấy một cái địa chỉ nào trong phần VPN Conections ca.
Và cả chương trình IP switch của bạn mình cung kô có, bạn có đường link để down chương trình ấy kô?