PDA

View Full Version : Nản với ông JustHost

caulacbo.tk
12-05-2011, 08:39
Đêm qua ngồi mày mò cả đêm với mấy ông support bên justhost , công nhận mấy ổng nhiệt tình thật nhưng cuối cùng lại đâm ra gàn . :D

Lỗi thế này đây :
500 - An error has occurred!

DB function failed with error number 126

Cái này mình nghĩ là do bên hosting bị đầy hoặc không đủ space cho tmp Mysql , thế mà mấy ổng ngồi 1 hồi lâu (set hẳn 1 acc cho mấy ổng vào backend để kiểm tra ) không biết mày mò cái gì rồi đem restore cái data 10-5 làm mình mất trắng gần 2000 bài viết , sáng nay vào google để xem nó update sitemap thì bị lỗi tùm lum do mất bài viết .

Restore xong , lỗi thì không hết mà lại bị mất 2000 bài viết mới đau , đã vậy còn bảo do data mình bị lỗi :d , mình nhẹ dạ , đem bung thử cái bản backup ngày 10-5 (cùng bảng mà bên support restore) ra thử ở localhost thì chạy phà phà không lỗi gì hết .

Giờ đang lui cui down cái bảng update hôm qua (cũng còn hên , hôm qua linh tính mấy ổng làm chuyện "bậy" nên backup luôn , không là tiêu rồi :D ) xong rồi up lên lại , mà ngặt nỗi cái data với cái source nặng quá , tổng cộng gần 2GB lận , hic .

Lý ra nhờ mấy bác support restore lại cũng đc nhưng sợ mấy bác làm ẩu nữa chắc chết quá .:))

Dù sao cũng phải cám ơn mấy ổng , phải nói rất nhiệt tình và dễ chịu :D Thấy mấy ổng lúi húi trong backend gần cả tiếng rưỡi để kiếm lỗi :D

talalevan
12-05-2011, 11:43
hic, cái database mà 2gb à?? dã man quá

taduyducvn
12-05-2011, 17:04
Ôi xời justhost là bọn scam, mấy bạn đọc thử cái này thì biết. Đọc cả comment 1 lũ bị lừa bởi bọn này, mình khuyên bạn đổi host trước khi quá muộn :P

http://www.ducdigital.com/2009/12/16/justhost-scam-dirty-and-fraud/

caulacbo.tk
12-05-2011, 18:21
Cái này mình không có ý kiến nhưng từ khâu đăng ký tới bây giờ mình vẫn cảm thấy ok , bị suppend mấy lần do xài quá nhiều cpu với ram của nó nhưng contact thì nó mở lại ngay và còn hướng dẫn fix lỗi ngốn nhiều resource , chỉ tội cái ngày hôm qua gặp thằng support khỉ gió nào đó nó phang cái bay mất 2000 bài viết :D , mấy ku trước thì rất ok :D