PDA

View Full Version : Màn hình của em có tiếng động lạ

mitaro2x
26-01-2005, 23:59
Cái màn hình CRT SS 15'' của em mới vừa mua được 4 tháng , tự nhiên bây giờ mổi khi mở lên lại có 1 âm thanh nghe rất nhức đầu : e........ , khó diễn tả wá . Em cũng hông biết là nó bị gì , nhiều lúc em đập vào nó thì nó hông kêu nữa nhưng chỉ một lúc sau nó lại kêu tiếp , chịu hông nổi , nhức đều lắm . Anh chị ơi vậy là cái CRT của em nó bị gì vậy ? Em mua ở NH , lúc đầu cái Main bị trỗi cổng giờ lại đến cái này , buồn wá ..hichic....

mitaro2x
27-01-2005, 09:32
Chắc chắn là em phải đem ra NH rồi , nhưng nó kêu ghê wá mà hông biết nguyên nhân do đâu , xui wá .
Dù sao cũng cảm ơn bác hieept

antighost2891
27-01-2005, 09:43
Nó kêu giống tiếng tăng phô của đèn neon phải không?
Đơn giản thôi, đó là do cuộn playback nằm phía sau đuôi đèn hình đó.
Bạn tháo 4 con vít đằng trươc màn hình, từ từ tháo vỏ bọc nhựa ra, nhớ kéo khéo kẻo đứt mấy sợi dây điện.
Sau đó, dùng vít thử điện rà xung quanh đuôi đèn hình ( chú ý, phải tắt màn hình ít nhất 30', vì các bộ phận còn ngậm điện đó, chọt tuột nơ vít vào coi chừng ... văng xuống đất đó.
...
Nhưng thôi, tốt nhất mang ra bảo hành đi, kẻo DD lại mất một mem thì uổng lắm. lol

mitaro2x
27-01-2005, 19:23
Hôn gphải tiếng đó , âm thanh gì nhỏ lắm nhưng mà nghe rất nhức đầu , em cũng hông biết diễn tả sao , hihi nhưng dù sao cũng phải mang bảo hành rồi . Cám ơn bác nhé.

soibacdemtrang
31-01-2005, 10:55
tốt nhất bạn nên đem đi bảo hành là chắc cú nếu bạn là người không chuyên
mình là dân tin học không phải điện tử nhưng theo king nghiệm mình đoán
là có thể nó bị hở mạch . tại lúc đầu bạn nói là đập vào nó thì nó hết kêu
thì hòi trước mình cũng đã từng bị tương tự . là do một số linh kiện do cac chân
cắm tiếp xúc không tốt .
nói gì thì nói còn bảo hành thì đem đi cho chắc ăn