PDA

View Full Version : Đóng gói chương trình có sử dụng Ms Word object

thangdung
26-01-2005, 19:14
Chao cac ban,
Mình đang viết chương trình tìm kiếm nội dung trong văn bản MS word và in nội dung văn bản MS word từ chương trình.

Reference : Microsoft word 9.0 object library

mình dang gặp sự cố khi cài đặt chương trình trên máy không cài đặt MS Word 2000, chương trình không tìm kiếm hoặc in được từ vb.

Đóng gói = Installshield trong đó đã add thư viện Microsoft word 9.0 object libray.

Bạn nào biết xin chỉ giúp,

cảm ơn.

Buoiit
28-01-2005, 12:53
theo tôi Microsoft word object library chỉ là 1 object để mình có thề kết nối từ chương trình của mình với Word mà thôi, nếu bạn muốn thực hiện đoạn mã VBA thì cần phải cài Word vào máy thì mới chạy được, chú ý nếu bạn dùng những đoạn mã VBA ở word 9.0 nếu chạy trên máy cài office có ver thấp hơn thì một số lệnh không chạy được, và nếu cài vào máy có bộ office #9.0 thì có thể nó sẽ gây một số khó chịu cho người sử dụng VD: bạn sử dụng MSCAL.ocx của bộ office mà tích hợp vào chương trình của bạn.

thangdung
28-01-2005, 19:13
Cảm ơn Buoiit,
Minh cũng mới tìm hiểu được một số thông tin trên net để giải quyết việc này nhưng không được.

nhưng mình cũng biết được như sau :

office 97 : Microsoft word 8.0 object libraray
office 2000: Microsoft word 9.0 object libraray
office xp : Microsoft word 1.0 object libraray
Microsoft không tích hợp những thư viện của những phiên bản trứoc do đó không thực hiển được với đối với trường hợp của mình và một phần cũng như bạn Buoiit đã nói.