PDA

View Full Version : TMDT bán văn phòng phẩm. Need help

B'nW
26-01-2005, 00:01
Mình đang làm một trang TMDT để bán văn phòng phẩm nhưng gặp một số rắc rối sau. Mong các bạn giúp.

1. Security.

Khi làm một trang TMDT, Security là mối quan trọng hàng đầu. Hiện nay nếu phát triển từ đầu (mình định dùng ASP.NET) thì rất mất thời gian còn nếu dùng opensource thì tính bảo mật lại không cao và có nhiều lỗi.
Hiện nay mình dang thử nghiệm OSCommerce 2.2. Bạn nào đã từng xài qua cái này thì làm ơn cho mình 1 vài lời khuyên.
Mình nghe nói người ta có thể flood mua hàng và flood đăng kí account. Vấn đề này giải quyết sao?

2. Thanh toán.

Mình tính rằng số lượng khách hàng sử dụng credit card không cao nên bỏ luôn cái phần thanh toán trực tuyến.
Sau khi khách hàng đặt mua sẽ có 2 email đơn hàng, 1 cái gửi về cho host và 1 cái gửi về cho khách hàng. Sau đó nhân viên sẽ gọi điện thoại để confirm về cái đơn hàng. Hàng được giao đến tận nơi.
Có rắc rối quá không so với việc khách hàng chỉ gọi 1 cú điện thoại đặt hàng?

Lại đụng đến cái security ở trên, giả sử như lúc khách hàng đặt hàng thì server bị flood thì làm sao phân biệt đơn hàng nào thiệt, cái nào là giả?

Làm xong mấy cái vụ này mới có tiền Tết đó. Mong anh em giúp tui.

manhha83
26-01-2005, 09:14
Neu anh can shop thi co the lien he.
MHA
0908834254
Nhan Design shop theo yeu cau, gia re!
www.vietshop.com.au/default.asp (dang lam)

B'nW
26-01-2005, 22:02
Tui cũng đang làm cái shop, chủ yếu là vừa học vừa làm chứ bỏ tiền ra mua thì xong cái rụp.

Nhưng giá rẻ là bao nhiêu?

manhha83
26-01-2005, 23:43
tuy vao yeu cau cua shop ma tinh gia khoang 4tr tro len

B'nW
27-01-2005, 23:17
Dù sao thì cũng cảm ơn. Chắc có lẽ chỉ cần nửa tháng nữa là tui làm xong cái shop của mình.

nbs191
01-02-2005, 18:49
Bạn làm thêm phần anti-flood và chỉnh lại đơn đặt hàng. Không có vấn đề gì nhiều đâu.
Edit lại layout thì khoảng 2tr là OK rồi. Nếu cần chi tiết thì có thể email hỏi tôi.( nbs191@yahoo.com )
Chúc may mắn. Khi nào up lên thì đưa mọi người tham khảo nhé. :)