PDA

View Full Version : Sự kiện " Giải pháp điện toán đám mây" tại New World 28/4

talankazushi
10-05-2011, 16:07
28/4 vừa qua có 1 hội thảo về điện toán đám mây - Cloud comping
Đây là hội thảo chuyên về kỹ thuật, chỉ ưu tiên các bạn trong ngành quan tâm tới Cloud computing.
Tổ chức tại khách sạn New World với gần 100 Hosting providers và các nhà báo tham dự hội thảo về giải pháp cho điện toán đám mây dành riêng cho các Hosting Providers. Parallels cùng hợp tác với VinaCIS cung cấp nền tảng ảo hóa và tự động hóa để xây dựng hệ thống điện toán này một cách dễ dàng và thực tế hơn cho các Hosting provider có tiềm lực không lớn. và cụ thể hơn là giúp các Hosting Provider từng bước triển khai một hệ thống Cloud computing.
Mình nghe về parallels cũng lâu rồi, nhưng các sp của nó ko thịnh ở VN lắm ? pà con zô bàn luận về vấn đề nay zới . em vẫn đang thắc mắc nhìu về các sp của parallels này. các bro nào đã từng xài thì zo chỉ giáo với nha . Thaz

trungbatigol
11-05-2011, 08:52
parallels mình sử dụng rất nhiều, ko biết con này bên cung cấp nào dùng ko nhưng bên Digipower họ dùng và hỗ trợ+ tính năng + giao diện cool lắm.

lightgreen_moon
12-05-2011, 21:35
Có ai biết cụ thể là nó hỗ trợ và làm được những gì không ??

talankazushi
13-05-2011, 22:43
thì là hỗ trợ cách thức sử dụng, cách hạn chế lỗi...v..v.....

lightgreen_moon
14-05-2011, 22:56
Với điều kiện ở VN cloud computing có khả thi không ??

ten_gin
15-05-2011, 11:17
Với điều kiện ở VN cloud computing có khả thi không ??
Xây dựng trên mô hình nhỏ nhỏ thì ko sao, chứ mô hình lớn quá chắc ko khả thi !

antjn0s
15-05-2011, 21:14
mình thấy có gì đâu mà không khả thi, nếu không khả thi thì parallels đâu có đầu tư vào thị trường VN

beenyboon
18-05-2011, 22:43
36 nam truoc bo minh vao giai phong Sai Gon, bo minh tram tro nhin vao nhung toa nha cao 10 tang bao: "Den khi nao nuoc ta moi xay duoc nhung toa nha cao nhu vay nhi". Bay gio thi nhung toa nha 10 tang moc len khap noi.
Bay gio, ta keu mang cham, con lau moi dung duoc CloudComputing, nhung sau 7-8 nam nua moi thu se khac han
//Bai nay viet tren mobile

Dien toan dam may khong the thay the hoan toan dien toan thong thuong. Ban van phai can mua CPU manh, HDD dung luong hang chuc TB, don gian vi chi phi thue "may" cao hon nhieu so voi mua linh kien may tinh. Ngoai ra, privacy cua cloud con kem hon ca PC khong cloud.Ngoai ra hay tuong tuong du lieu tren may cua ban giong nhu hom thu Gmail may thang truoc. Du cloud hay khong thi data van co the bi hong hay bi danh cap bat cu luc nao, tuy nhien data tren may de bi mat hoac danh cap hon tren PC cua minh.

ten_gin
19-05-2011, 00:32
Cái gì mà ko cân thời gian để đi lên? đó là điều tất nhiên rồi !

talankazushi
19-05-2011, 23:24
nói tới nói lui thì diều đó tất nhiên sẻ xảy ra thoy, nhưng mà bác xài parallels chưa mà chế nó dữ zậy? Thiếu tự tin vào nên tri thức nc nhà qua :D

ten_gin
19-05-2011, 23:40
Ko, mình xài VMware thấy nó đủ tốt rồi :D

talankazushi
21-05-2011, 08:40
VMware bác xài có bị báo lỗi hoài ko ? chứ tui có mấy đứa bạn cứ than chán soft đó

antjn0s
21-05-2011, 12:48
lỗi gì bác, tren cty tui cũng đang xai VMware , tháy cũng bt mà, hay tại bác ko biết xài ;))

talankazushi
21-05-2011, 22:29
sao lại ko biết xài :|bên mình cứ lâu lâu là có lỗi , h nói ngang cũng ko nhớ là lỗi gì, bữa nào bị nữa thì mình sẽ ghi lại cho bạn xem

beenyboon
22-05-2011, 14:42
28/4 vừa qua có 1 hội thảo về điện toán đám mây - Cloud comping
Đây là hội thảo chuyên về kỹ thuật, chỉ ưu tiên các bạn trong ngành quan tâm tới Cloud computing.
Tổ chức tại khách sạn New World với gần 100 Hosting providers và các nhà báo tham dự hội thảo về giải pháp cho điện toán đám mây dành riêng cho các Hosting Providers. Parallels cùng hợp tác với VinaCIS cung cấp nền tảng ảo hóa và tự động hóa để xây dựng hệ thống điện toán này một cách dễ dàng và thực tế hơn cho các Hosting provider có tiềm lực không lớn. và cụ thể hơn là giúp các Hosting Provider từng bước triển khai một hệ thống Cloud computing.
Mình nghe về parallels cũng lâu rồi, nhưng các sp của nó ko thịnh ở VN lắm ? pà con zô bàn luận về vấn đề nay zới . em vẫn đang thắc mắc nhìu về các sp của parallels này. các bro nào đã từng xài thì zo chỉ giáo với nha . Thaz

Vụ này làm người ta nhớ tới Network Computing 10 năm trước đây. Tuy nhien thực chất của cloud đã và đang dien ra... như email hosting, webhosting...và các ứng dụng cá nhân khác như các trang mạng XH. Nhưng ứng dụng liên quan đến kinh doanh lại hoàn toàn khác. Đơn giản là 1 doanh nghiệp về IT có chịu bàn giao danh sách khách hàng của mình cho 1 Database thuộc 1 doanh nghiệp IT khác, lớn hơn và có tiềm lực hơn (đủ để host cloud).

vmwarevn
28-05-2011, 08:42
Mình rất thích thú với chủ đề Cloud Computing, và mình thấy nó cũng là cơ hội cho Việt Nam.