PDA

View Full Version : Về firewall trong warcarft?

omg
24-01-2005, 09:21
Xin lỗi các bạn ,do mình là lính mới nên kô biết chỗ post bài ở đâu nên post tạm ở đây .
Chuyện là như vầy : hiện nay mình xài XP SP2(tất nhiên là bản lậu ), hồi trước xài XP SV1 thì mình có thể làm host hay là làm mạng chủ để cho người khác vào chơi .Nhưng từ khi cài XP SP2 thì mình làm nhưng kô ai vô được hết ,khi vô thì nó báo là game kô được tìm thấy hoặc đã bị cancel .
Mình nghi là do có firewall nhưng khi mình tắt firewall cũng kô làm được ,vì vậy có bạn nào biết cách nào làm ơn chỉ mình với .
PS : nhớ chỉ rõ rõ nha ,mình kô rành về máy vi tính lắm

tFX
24-01-2005, 11:15
bản win SP2 nó zậy đó, xung đột với tùm lum chương trình lun, tốt nhất là chơi lại cái sp1 đi....

omg
24-01-2005, 16:08
Cám ơn bạn đã nhắc nhưng hiện giờ mình kô biết cácj mào để cài lại SP1 .Khi cài thì cái bảng này lại hiện lên
http://www.ddth.com/attachment.htm?attachmentid=4751&stc=1
Thử bằng cách boot đĩa từ lúc đầu cũng kô được.Nghe đâu có cách boot bằng dos nhưng mình kô biết ,hy vọng có bạn nào biết chỉ mình với

Cảm ơn các bạn rất nhiều

jiSh@n
24-01-2005, 18:24
Vào Network Connections, chọn kết nối dùng để chơi games, chọn Properties và tắt cái Internet Connection Firewall đi. Còn ko thì cấu hình cho nó mở port của Warcraft.