PDA

View Full Version : Cách biến GMail thành ổ cứng 1GB đây

freewarez
23-01-2005, 16:25
Người dùng Internet đã từng rất hân hoan khi biết rằng dung lượng của Gmail lên tới 1GB, cho phép lưu trữ một số lượng rất lớn e-mail, và hầu như không bao giờ phải lo nghĩ đến việc xoá bớt thư do hòm thư quá đầy. Đó là tiện ích thứ nhất, còn tiện ích thứ hai là khả năng biến Gmail thành ổ cứng máy tính thì không phải ai cũng biết tới.

Khả năng này chỉ có thể thực hiện được với sự trợ giúp của phần mềm GMail Drive. Phần mềm này có dung lượng khá nhỏ, bạn chỉ việc tải về máy tính và tiến hành cài đặt. Sau khi cài đặt GMail Drive, máy tính sẽ hiển thị thêm một ổ cứng có tên GMail Drive. Để sử dụng ổ cứng này, bạn chỉ việc nhấn đúp vào ổ cứng rồi nhập tên và mật khẩu truy cập vào hòm thư GMail của bạn.

Dung lượng của ổ cứng GMail Drive là 1GB (thực tế chỉ có 0,97GB). Bạn có thể thực hiện các thao thác dữ liệu tương tự như các ổ cứng khác với GMail Drive.

Tải miễn phí phần mềm GMail Drive tại
http://www.vnmedia.vn/images_upload/files_51.zip
VH

theo tin -http://www.vnmedia.vn/newsdetail.asp?NewsId=5940&CatId=33

tFX
23-01-2005, 16:38
Ặc, cái nì được giới thiệu từ năm trước lun rùi, bây giờ bác freewarez giới thiệu lại làm chi??

Caheox
23-01-2005, 21:20
Co ai con xai duoc khong hinh nhu do het xai duoc roi.
mo len la bị báo lỗi Login Failed , the security identifier provided is not form an account domain

mitavn
23-01-2005, 21:25
Chúa ơi ! FreeWarez hôm nay trở về quá khứ hơi bị nhiều, Freewarez ơi tỉnh lại bớ Freewarez !
hiện tại Gmail có đến 24 Plug in , các bạn có thể tìm trong vinawarez.com

gothiclong
23-01-2005, 21:37
Tui cũng không vào được Gmail Drive , toàn báo Login Failed!!!

tFX
23-01-2005, 21:56
>.< tui login bình thường, đâu bị vấn đề gì đâu >"<

cyber5000
23-01-2005, 21:58
Đúng rùi ông này đang mơ ngu rùi :D . 1 Gb là thực tế nó thế, chứ giống như ổ cứng thì xem lại ah. Khả năng truy vấn của nó....dưới 1Mb còn tạm gọi là được chứ trên la coi như đứt gánh tang bồng

achilet
24-01-2005, 07:37
Bạn bị lỗi đó là do Gmail Drive phiên bản cũ rồi, hồi trước mình cũng bị thế nhưng mà load cái mới nhất về cài lại là OK thôi

Caheox
24-01-2005, 21:16
Bạn bị lỗi đó là do Gmail Drive phiên bản cũ rồi, hồi trước mình cũng bị thế nhưng mà load cái mới nhất về cài lại là OK thôi

Da upload phien ban moi ve roi, dung la do phien ban cu nen ko login vo duoc. Vay con moi lan Gmail no chi cho up len file <10MB, co cach nao lam cho no lon hon ko

tFX
24-01-2005, 21:25
thì chia file đó ra làm nhiều file nhỏ, mỗi file <10MB rùi up lên từng cái....