PDA

View Full Version : Corrupted format flashdisk

tranhuuminh
21-01-2005, 11:29
Mình đang format cái flashdisk 512M thì giật ra đột ngột, bây giờ windows chỉ nhận được đĩa mà không làm được gì hết, nhấp vô báo lỗi giống như nhấp vào volume CD mà chưa có đút đĩa.Dùng soft kèm theo driver thì phần format bị mờ.Format bằng windows thì báo ko format được.Có ai biết cách sửa chỉ giúp mình với, mới hết hạn bảo hành nê :(

BoyChanDoi78
22-01-2005, 11:10
Nếu đang dùng WinXP, bạn có thể sử dụng Disk Management. Vào Start.Run, gõ diskmgmt.msc. Xóa bỏ phân vùng của đĩa rồi tạo lại phân vùng mới, sau đó mới format. Nếu BIOS của bạn có hỗ trợ cổng USB, bạn có thể dùng Partition Magic để thực hiện, trong DOS hay trong Windows đều được.

tFX
22-01-2005, 11:47
usb flash disk mà pa... PQmagic ko nhận cái lọai nì....

meteor_rain21
22-01-2005, 12:44
làm vậy với ổ usb thì khác gì ném xiền qua cửa sổ , linh nghiệm cho lần sau nên safery move rồi mới tháo ổ ra khỏi máy , you có thể nhìn thấy hình mũi tên ở thanh task bar kicks vào đó rồi ấn close , sau đó tháo vô tư , còn bây giờ bác có thể đem con usb của bác đến chỗ mua để bảo hành được rồi, chúc may mắn hy vọng nó không die

tranhuuminh
23-01-2005, 17:56
Mình nói là hết hạn BH ro62i mà,với lại mua hàng xách tay nữa.Có soft nào để low lever format flashdisk ko vậy mí bro? mình nghĩ làm vậy sẽ được

meteor_rain21
24-01-2005, 13:57
thì cứ mang ra cửa hàng vi tính nào đó có uy tín nhờ sửa hộ tất nhiên là mất tiền