PDA

View Full Version : Hoi ve Disk Quota

manhcuong
10-08-2002, 09:37
Xin hỏi các bạn mình có cách nào biết được list các file của owner trong disk quota NTFS của Win2000 không? mình nghĩ OS sẽ biết được thì mới quản lý được tổng dung lượng của user xem có quá định mức cho chép chưa? nhưng mình không biết làm sao để lấy được list đó. Bạn nào biết vui lòng chỉ giùm mình. Cảm ơn.

readln
29-03-2004, 17:51
Chao cac ban !
minh dang co mot viec ma chua biet cach lam the nao mong ban nao biet giup minh ngay nhe <Dang can ma !>
Chuyen la the nay : Cai may tinh cua minh Duoc chia lam 4 o LOGIC
o C:\ minh cai WINDOW98
D:\ minh cai WINXP
con o F:\ minh cai VIETKEY LINUX
van de minh gap phai bay gio la o o F:\
sau khi cai xong VIETKEY LINUX thi troi oi WINxp cung khong nhan duoc no nua va neu bay gio neu khoi dong tu WINDOWS thi may cua minh chi nhan duoc 3 o con o F:\ thi khong nhan duoc
MInh xin ban nao biet chi giup minh cach Gỡ bỏ VIETKEY LINUX ra khỏi o f:\
va lam the nao de cho WINDOWS nhan lai o F:|
(khi minh cai vao thi vietkey linux phan vung theo VFAT con WINXP cua minh chi nhan duoc FAT32 va NTFS)
mong cac ban giup cang mau cang tot !
Cam on cac ban !!!!

Maximillian
31-03-2004, 19:01
Bạn ko biết sao Linux dùng file hệ thống khác với Win,vì vậy Windows của bạn làm sao nhận biết được ổ chứa Linux chứ(Linũ vẫn nhận được FAT32,NTFS).Muốn gỡ bỏ Linux thì tốt nhất nên tìm PartititonMagic format lại ổ F: của bạn thế là xong thôi mà.Sau khi format Win sẽ nhận ra ổ F của bạn thôi mà .Chúc bạn thành công.